ผมก็ผู้ชายคนนึง

กระทู้คำถาม
คือว่าผมคบกับแฟนคนนี้มาเกือบ2ปีละครับตอนแรกๆก็ดีๆอยู่หรอกแต่พอมาทุกๆวันนี้เริ่มจะมีการแข็งๆใส่ผมแล้ว คือช่วงๆหลังเราเริ่มทะเลาะกันมากขึ้นและทุกๆครั้งที่ทะเลาะกันส่วนมากเธอจะเป็นคนหาเรื่องตลอดซึ่งเรื่องที่เราทะเลาะกันไม่ใช่เรื่องที่ผมไปมีเด็กหรือแอบมีกิ๊กนะครับ แต่เป็นเรื่องงานที่เขาทำ เรื่องไปเที่ยวบ้าง เรื่องโน้นเรื่องนี่เล็กๆน้อย แต่เธอสามารถทำให้มันใหญ่ขึ้นได้ ส่วนมากจะเป็นเรื่องงานครับ คืองานที่เขาทำก็ไม่ได้หนักหนาอะไรหรอกครับ ก็แค่รอลูกค้าเฉยๆ เขาทำงานที่คลีนิกเกี่ยวกับความสวยคงามงานครับ คือเวลาที่เลิกงานกลับมาเขาจะบ่นตลอดว่า เหนื่อย ขี้เกียจทำงาน อยากอยู่บ้านเฉยๆให้แฟนเลี้ยง (ผมก็คิดนะครับว่าเรียนจบปริณญาตรีมาแทบตายคิดได้แค่นี้หรอ) ผมก็นั่งฟังไปงั้นๆแหละครับแต่ที่ทะเลาะคือผมตอบไปว่า "อ้อก็ทำทำไปเฮอะน่าอดทนหน่อยนะใครๆเขาก็ทำงานเหนื่อยกันหมดแหละ" เท่านั้นแหละครับเธอก็ระเบิดขึ้นมาทันที แล้วเรื่องรองลงมาคือเรื่องไปเที่ยว คือแฟนผมชอบเล่นเฟสบุ๊คในโทรศัพท์มากแล้วก็จะเห็นรูปเพื่อนๆที่ไปเที่ยวโน้นเที่ยวนี่เอาลงเฟสแล้ว ประมาณว่าเธอเป็นคนแบบว่าเห็นแล้วอยากทำตามอยากมีตามอะไรประมาณนี้แล้วก็จะถามผมว่าเมื่อไหร่จะพาไป ผมก็ตอบว่าเดี๋ยวพาไปหาวันหยุดอยู่ คือผมทำงานราชการครับหยุดแค่วันอาทิตย์วันเดียว. มาเรื่องนิสัยเธอเป็นคนเอาแต่ใจมากใครมาขัดใจไม่ได้ต้องตามใจอย่างเดียว อยากได้อะไรต้องได้โดยไม่คำนึงถึงว่าตัวเองจะเดือดร้อนรึเปล่าขอแค่มีความสุขที่ได้มาเท่านั้นพออย่างเช่นไปซื้อของถึงเงินไม่มีแต่ฉันอยากได้ฉันก็ต้องได้พอมีปัญหามาก็ผมนี่แหละที่แก้ปัณหาตลอดผมบอกตลอดว่าให้เก็บตังไว้บ้างอย่าใช้ฟุ่มเฟือยแต่เธอก็ไม่ฟัง เพราะพ่อแม่เธอเลี้ยงเธอมาแบบตามใจไม่เคยขัดใจลูกสักอย่างแบบว่าลูกไม่ต้องทำไรพ่อแม่ทำให้ตลอด ล้างจาน ซักเสื้อผ้า เก็บห้อง พ่อแม่ทำให้หมด ประมาณว่าไม่เคยลำบากมาตั้งแต่เด็กอะครับ บางครั้งผมคิดนะครับว่าจะเลิกดีไหม แต่มีบางอย่างมาค่อยบอกผมเสมอว่ารอไปก่อนอย่าเพิ่งเลิก เอาเป็นว่าผมอยากรู้ว่าผมต้องทำตัวยังไงกับเธอ ทำทุกอย่างผมก็ทำให้ หามาให้ ตลอดไม่เคยขัดใจสักครั้งแต่ทุกครั้งผมรู้สึกได้ว่ามันยังไม่ตรงตามที่เธอพอใจ ใครมีข้อแนนำช่วยแนะนำผมหน่อยครับผมปวดหัวไปหมดแล้วเรื่องงานก็1เรื่องแล้วยังจะมาปวดหัวเรื่องครอบครัวอีก.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่