ขอคำแนะนำวิธีถอดลูกปืนแบบฝังหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
วันนี้ลองถอดมาล้าง เช็ดๆ ปรากฎว่าลูกปืนตายหลายจุด

ลองตอกๆ ดูไม่ขยับเลยจะจัดหนักลงไปก็เกรงว่ามันจะแตก

ท่านใดทราบวิธีเอาออกแบบนิ่มนวล แต่หนักแน่นบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คือมองจากภายนอกเหมือนว่ายังใช้ได้  ถ้าสังเกตดีๆเม็ดลูกปืนจะเริ่มเป็นรอย
หรือเป็นตามด  สมควรเปลี่ยน
----------
ส่วนการตีออก  ตีตรงอีเนอร์ริ่งนั่นแหล่ะ  ก่อนตีควรฉีดโซแนกซ์หรือหาอะไรมารองกันกระแทกด้วย ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่