ปิดไฟในโรงหนังเมเจอร์ตรงไหนครับ

กระทู้คำถาม
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เหตุเกิด วันที่ 22 ตค.57  ที่เมเจอร์ สำโรง  
โรงที่ 5  เรื่องแดรกคูล่า untold  รอบ 19.10 น.
เปิดไฟสว่างจ้า 2 ดวงซ้ายขวา จนแสบตามาก ขนาดเอามือป้องไว้ตลอด 30 นาที  
คอยพนักงานจนเริ่มเรื่องไปได้นิดหนึ่งไฟจึงดับ

(จนกระทั่ง ผมสงสัยว่ามีคุณผู้หญิง 2 คนลุกขึ้นไป สักพักไฟก็ปิด แล้วก็กลับมา
ไม่แน่ใจว่าลุกไปปิดไฟเอง หรือไปบอกพนักงานให้มาปิด ก็ต้องขอขอบคุณมากๆ
ส่วนผมไม่สามารถลุกไปเองได้เนื่องจากนั่งตรงกลาง เกรงใจคนรอบข้างที่จะลุกออกไป)

1.สงสัยว่าทำไม เพลงสรรเสริญพระบารมีขึ้นแล้ว ทำไมไม่ดับไฟสักทีครับ
2.อยากทราบว่า ผมสามารถลุกไปปิดไฟเองได้ไหมครับ  ขอทราบตำแหน่งว่าสวิทช์ไฟในโรงหนังว่าอยู่ตรงไหน หน้าตาอย่างไร
  เผื่อเกิดเหตุขึ้นอีกครับ ผมจะได้ลุกไปปิดไฟเองได้ทันทีครับ

ขอบคุณมากครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เออ เป็น spotlight ที่อยู่ตรงทางเข้าทั้งสองด้าน ที่เอาไว้เปิด ตอนหนังจบ แล้ว พนักงานเข้ามาทำความสะอาดภายในโรงครับ พอทำความสะอาดจบพนักงานจะปิดไฟ จะเปิด-ปิด ด้วย swich ที่อยู่ ตรง บันไดทางด้าน ขวามือ swich จะอยู่เกือบติดกับพื้นพรมของโรงหนังเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่