[ถาม] ทำสปาเก็ทตี้ คาโบนาร่า

พอดีเพื่อนๆเรา บ่นว่าอยากจะทาน สปาเก็ทตี้คาโบนาร่า มากๆ ค่ะ
เราเลยจะทำให้กิน แต่พอลองค้นหาวิธีทำ เค้าให้ใช้ พาร์เมซานชีส กับ วิปครีม
อยากรู้ว่า นอกจากพาร์เมซาน เราสามารถใช้ชีสอย่างอื่นแทนได้มั้ยคะ แล้ววิปครีม มีแบบไม่แพงไหมคะ

เพราะที่ๆ เราอยู่มีเพียง โลตัส และ บิ๊กซี ค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะคะ ^____^

เม่าแพนด้าเม่าแพนด้า
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
เพิ่งซื้อทำไปเมื่อวานเอง
ชีสอิมพีเรียลกระปุกฝาเขียวที่ขายตามโลตัสบิ๊กซี ราคาร้อยกว่าบาทค่ะ ส่วนวิปกล่องเท่านมกล่อง ราคาประมาณ 90 ได้
ใส่นมแทนวิปก็ได้ค่ะแน่นอนว่ามันจะเหลวหน่อย กะให้พอดี ทานเองไม่ต้องคิดมากค่ะ ยิ้ม
(เราใช้นมเมจิโกลแทนประจำเวลาไม่ได้ออกไปซื้อที่ห้าง เซเว่นก็มีขายจ้า)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่