ลืมโฟนไว้ในตะกร้าผ้าแล้วเทลงไปซักต้องทำยังไงถึงจะติด

คือว่าลืมโฟน4ไว้ในตะกร้าแล้วลืม พอจะซักก็เทลงไปหมดเลย (ใส่เคสนะ)
นึกขึ้นได้ตอนน้ำมันลงมาแล้วไม่ถึง 5 นาที โทรศัพท์อยู่ล่างสุดเลย
เราก็รื้อๆเสื้อผ้าออกมาหาโทรศัพท์ ก็เจอหืมมมม เอาเครื่องขึ้นมานี่เปียกไม่มากนะ
เครื่องยังติดอยู่ พี่เราก็เอาเครื่องไปเช็ดสะบัดๆ เราก็มือไวลองปลดล็อคเครื่องดู ปรากฏว่าเครื่องมันดับๆติดๆ
แล้วก็ดับยาวเลยยย คือตอนนี้เอาซืมออกแล้ว แช่ถังข้าวสารอยู่ แล้วต้องทำไงอีกคะ?
ถ้าซ่อมร้านนี่เท่าไหร่ เข้าศูนย์มั๊ยหรือยังไงเดือดร้อนมากกก ถ้าเข้าร้านขอคำแนะนำร้านดีๆที่ศรีราชา ชลบุรีนะค่ะ ร้องไห้พาพันรี๊บรีบ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่