รบกวนตรวจทริปไต้หวัน พร้อมมีคำถามค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอรบกวนผู้รู้ให้คำแนะนำ หลังจากจัดทริปไต้หวัน เรียบร้อยแล้ว เป็นดังนี้ค่ะ อยากให้ช่วยพิจารณาความเหมาะสมค่ะ (พักละแวก Taipei Main Station)

1.    วันอาทิตย์ – Yangmingshan, ต้านสุ่ย, ซื่อหลิน
2.    วันจันทร์ – Sun Moon Lake (ขึ้นเรือลงท่า Xuanguang ไหว้พระ --> ต่อเรือไปท่า Ita Thao เดินเล่น กินข้าว --> เดินไปขึ้นกระเช้าที่ Ropeway Station นั่งไป นั่งกลับ --> นั่งรถ Bus จาก Ropeway Station ไปที่ Wenwu Temple --> นั่งรถ Bus จาก Wenwu Temple กลับมายัง Shuishe เพื่อขึ้นรถ Bus กลับ Taipei)
3.    วันอังคาร – เย่หลิว, จิ่วเฟิ่น, ซีเหมินติง
4.    วันพุธ – วัดหลงซาน, เจียงไคเช็ก, กู้กง, ดร.ซุนยัดเซ็น, ไ ทเป 101, Countdown ขึ้นปีใหม่
อยากให้คนมีประสบการณ์ Countdown ที่ไทเป ช่วยแนะนำสถานที่ที่ดูพลุเค้าดาวน์ทำเลดี รวมถึงมีประเด็นเรื่องที่ต้องคำนึงถึงหรือไม่ค่ะ เช่น การเดินทางกลับที่พัก รถไฟใต้ดินปิดกี่โมง คนเยอะมากแค่ไหน

และ ต้องเผื่อเวลาก่อนเครื่องออกกลับไทยที่สนามบินเถาหยวนกี่ชั่วโมง (2 ชม. เหมือนที่ไทยรึป่าวค่ะ)

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่