พี่ๆใช้โปรแกรมอะไรในการวาดภาพครับ

พอดีผมเป็นมือใหม่ จะหัดดิจิตอลเพ้นท์ ตอนนี้มีเม้าส์ปากกาแล้ว จะลองหัดวาดบนคอมพิวเตอร์
ปัจจุบันใช้โฟโต้ช็อป แต่อยากเปลี่ยนไปใช้โปรแกรมวาดรูปโดยเฉพาะ เคยอยากลองโคเรลเพ้นเตอร์ แต่หาหนังสือคู่มือไม่ได้
จึงมาขอคำแนะนำจากพี่ๆที่มีประสบการณ์ในการวาดมาก่อน
ว่าใช้โปรแกรมอะไรกัน ใช้ทำอะไร และทำไมจึงชอบโปรแกรมนี้
ข้อดีและจุดเด่นของโปรแกรมนั้นๆ จะได้ประกอบการตัดสินใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่