พาพ่อแม่ไปเที่ยวกระบี่ มีเวลาเที่ยวแค่ 1 วัน ควรเลือกทัวร์ สระมรกต เกาะห้อง หรือ 4 เกาะ ดีครับ

เสาร์ - จันทร์ที่จะถึงนี้ ผมและครอบครัว (น้องสาว แม่และพ่อ) จะไปเที่ยวกระบี่ครับ เดินทางออกจาก กทม. นกแอร์เที่ยวบ่ายวันเสาร์ กลับ กทม. เที่ยวสายวันจันทร์ เพราะพ่อกับแม่ผมมาจากต่างจังหวัดครับ ต้องต่อเครื่องทั้งสองเที่ยว เวลาจะเที่ยวเลยเหลือแค่วันอาทิตย์วันเดียว

พ่อผมเคยไปเที่ยวทะเลใต้มาละ แต่แม่ผมยังไม่เคยไปเลย แต่ออกแนวไม่ชอบทะเล ไม่อยากนั่งเรือเท่าไหร่ ดังนั้นผมจึงตัดตัวเลือกที่มีการดำน้ำออกไปทั้งหมด ไว้คราวหน้าค่อยว่ากันใหม่ น้องสาวผม น่าจะเป็นทะเลใต้ครั้งแรกในชีวิตเธอ ส่วนผมเอง เคยเที่ยวมาหลายที่ แต่กระบี่เคยไปแค่แวะๆ ไม่จริงจัง เลยไม่แน่ใจว่าตัวเลือกไหนจะดีที่สุดสำหรับครอบครัวผม ระหว่าง

1. ทัวร์ 4 เกาะ
2. ทัวร์สระมรกต
3. ทัวร์เกาะห้อง

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่