จิ๊มิ๊ เพื่อนมีกลิ่นคล้ายน้ำปลา แปลกไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะนี่เป็นกระทู้แรกของเรานะคะ พอดีเรามีเพื่อนสนิท
อยู่คนนึง เป็นเพื่อนกันมาตั้งแต่มัธยมต้น พอดีเรื่องมันเกิดขึ้นเมื่อ
อาทิตย์ก่อน เรากับเพื่อนเกิดมีปากเสียงกัน จนเกิดลงไม้ลงมือ
เราสู้เพื่อนไม่ไหวเพราะเค้ากดหัวเราลงมาตรงแถวๆท้องน้อยของเค้า
เราก็เริ่มได้กลิ่นแปลกๆ กลิ่นคล้ายๆน้ำปลาผสมปลาหมึกดอง ซึ่งเรานึกว่าเป็นกลิ่นห้องน้ำรึป่าว แต่มันกลับไม่เป็นอย่างนั้น ทุกๆครั้งที่เรานอนตักเพื่อน กลิ่นนี้ก็จะออกมาเป็นประจำ
เราควรทำยังไงดี บอกเพื่อนตรงๆดีไหม?
หรืออาจเป็นเพราะเพื่อนเราผ่านผู้ชายมาเยอะ?
ใครรู้ช่วยหาทางแก้ไขหน่อยนะคะ สงสารเพื่อน
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
อย่าอ้างเพื่อน เม่าเหม่อ
ความคิดเห็นที่ 8
เป็นการอักเสบเนื่องจากเชื้อแบคทีเรียชนิดหนึ่ง
ชื่อโรค Bacterial vaginosis ทำให้ตกขาวมีกลิ่นเหม็นเหมือนปลาเน่า
จากที่เคยได้กลิ่นตอนตรวจผู้ป่วย มันคือกลิ่นปลาเค็มเน่า นอกจากกลิ่นแล้วมีอาการคันด้วย
รักษาได้โดยการไปพบกับสูตินรีแพทย์

ความสัมพันธ์ของคุณกับเพื่อน น่ากลัวนะ
มีตั้งแต่หนุนตัก และตบตี
Facepalm
ความคิดเห็นที่ 11
ของแฟนเก่า เหมือนปลาเค็มครับ

ได้กลิ่นแล้วอยากกินข้าวต้มเลย
ความคิดเห็นที่ 15
คห.8   ตอบถูกค่ะ    เชื้อตัวนั้นจะเหม็นมากลิ่น เหม็นเน่าเลยนะ ส่วนสาเหตุเกิดมาจาก
ประจำเดือนไหลออกไม่หมดโดยที่ผู้หญิงไม่รู้ตัว    ล้างยังก็ไม่สะอาด
เพราะกลิ่นมันเกิดจากข้างใน ทางที่ดควรไปพบหมอ

แต่ถ้าอายจริงๆ ในระยะแรกขอแนะนำว่า   

1.กินยาสตรีของยี่ห้อแสงชัย ขนาดขวดใหญ่กินให้หมดภายใน 3 วัน

2.ซื้อยาสอดยี่ห้อ  จิซิน    สอดก่อนนอนให้ครบ 10 วัน ...ห้ามมีเพศสัมพันธ์

3.ล้างจิมิ๊ด้วยน้ำยาอนามัยหรือเช็ดด้วยแผ่นอนามัยทุกครั้งหลังการใช้ห้องน้ำ

4.งดของหมักดอง  ของแช่อิ่ม   ปูดอง ปลาเค็ม   ปลาร้า

ขอรับรองว่า ภายใน 10 วันหายแน่นอนค่ะ    และหลังจากหายแล้ว
แนะนำว่า

1.กินยาสตรี เล่งคุณ  ก่อนเมนส์มา 3 วัน      1ขวดเล็กต้องกินให้หมดใน 3 วัน

2.ระหว่างเมนส์มาให้กินวันละครึ่งขวดเล็ก จนกว่าเมนส์จะหมด  เป็นอันจบ

ถ้าหากหาซื้อยาเล่งคุณไม่ได้   ยาปอคุณเอี๊ยะบ๊อ   ก็ได้ค่ะ

เพิ่มเติม    หลังจากหายดีแล้ว  ให้สังเกตุกลิ่นของจิมิ๊ทุกครั้งหลังการกิน
อาหารหมักดองต่างๆ

ขอให้มีความสุขกับ จิ๊มิ๊ ที่หอมกรุ่น นะคะ......
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่