เมื่อคนเกาหลี...ด่า+ดุถูกคนไทยในChat facebook

ขออนุญาตินะคะ  นี่เป็นอีกครั้งในรอบหลายปีที่เรามาตั้งกระทู้ในพันทิพ  เริ่มเลยดีกว่า...

คือหลังจากฟุตบอลนัดไทย เจอ เกาหลีใต้ ในเอเชียนเกม หลายคนคงเดือดเหมือนกับเรา เข้าไปด่าในหลายๆเพจของกีฬาที่โดนโกง
เราเป็นคนนึงที่เข้าไปเพจฟุตบอลของทางเกาหลี  เค้าเอาคลิปลงบอกว่าผู้รักษาประตุเกาหลีใต้เซฟลูกได้ดีโดยไม่พูดถึงลูก Hand ball ก่อนหน้านั้นเลย
เราเลยเข้าไปพิมว่า ......  " hand ball  "  (แค่นี้จริงๆ)  หลังจากนั้นมีคนเกาหลีคนนึงมาด่าเราในแชทfacebook   พออ่านแล้วเรารู้สึกว่า มันไม่เกินไปหน่อยเหรอ แต่ด้วยเราไม่เก่งEng อ่านออก แปลได้ แต่เราไม่สามารถพิมตอบโต้อะไรได้มากมาย  ประกอบกับเราสนทนากับลุกค้าอยุ่ด้วย  
เกาหลีคนนี้ด่าประเทศไทย  ลามไปถึงฟิลิปปิน  มวย  และอื่นๆอีกมากมาย

เค้ากล่าวว่า   " มวยเป็นกีฬาของคนโง่"
และอีกหลายอย่าง...........  ลองอ่านการสนทนาดุค่ะ.....

รูปสนทนาอาจกระโดดไปบ้าง เพราะคนๆนี้ เอาแต่โพสรูปดุถูกประเทศเรา  ( ตัวอย่าง รูปเด็กสองคน ขาวดำ นั่นสี่รอบ)

เราฟังเพลงเกาหลีนะ  แต่พออ่านแล้วเรารู้สึกว่า.....เราเปลี่ยนไปฟังแนวอื่นก้ได้มั้ง= =

สุดท้ายบุคคลนี้บล๊อคเราค่ะ แต่คนอื่นยังเห็น facebook เค้าอยู่^^

อันนี้มีการพูดถึงฟิลิปปินด้วย= =  และ บอกมวยเป็นกีฬาที่.......

.........

ขอโทษนะคะที่รูปอาจใหญ่ไป  

ขออนุญาติ Tag ห้อง มวยไทย มวยสากล  เพราะเค้าบอกเป็นกีฬาของ.....- -*
Tag ห้องกีฬา   Tag  ประเทศเกาหลีใต้  

ถ้าผิดพลาดการพิมหรืออะไรขออภัยด้วยนะคะ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่