รบกวนแนะนำ 1 วันในโตเกียวควรไปเที่ยวจุดไหนดีคะช่วงปลายเดือนพฤษจิกายน

ไปญี่ปุ่นครั้งแรก มีเวลาประมาณ 1 วันท่องเที่ยวในโตเกียวเดินทางโดยรถไฟใต้ดิน ช่วงใบไม้เปลี่ยนสีแนะนำให้ทีค่ะ

ขอแบ่งเป็นหัวข้อนะคะแนะนำข้อไหนก็ได้ค่ะ
1. ถ้าไปกินควรไปที่ร้านไหนคะ(จะเป็นขนม อาหาร ซูชิ แนะนำชื่อร้านสถานที่ได้หมดค่ะ)
2. ถ้าไปชมโบราณสถาน, ศาลเจ้าสวยๆหรือวัดในโตเกียวควรไปที่ไหนคะ (ไม่เอาวันอาซาคุสะ นะคะเพราะไปแล้ว)
3. ถ้าไปชมธรรมชาติสวยๆในโตเกียวควรไปที่ไหนคะ
ขอบคุณทุกๆคำแนะนำนะคะ เผื่อกระทู้นี้จะมีประโยชน์แก่ผู้เดินทางท่านอื่นๆต่อไปค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่