มีวิธีตรวจสอบมั้ยคับว่า รถของเรามีประกันคุ้มครองอยู่

มีเรื่องอยากรบกวนปรึกษาหน่อยครับ

วันเสาร์ที่ผ่านมา (27/09/2014) ผมไปรับรถ Hondy มาคับ
วันนี้ว่างๆ ก็เลยมานั่งตรวจเอกสารดู แต่ไม่เห็นใบเสร็จของประกัน
ซึ่งจริงๆ ผมจะต้องได้ประกันชั้น 1 ของ LMG ตามที่ตกลงกันไว้ในวันจอง
วันรับรถผมก็พลาดเองที่ไม่ตรวจให้ละเอียดก่อน

ก็เลยอยากสอบถามมีวิธีตรวจสอบมั้ยคับว่า รถของเรามีประกันอยู่
ถ้าไม่มี ผมจะได้ไปคาดคั้นเอาจากเซล
หรือว่าผมเสียรู้เซลแล้วคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่