ขอคำปรึกษาค่ะ ผู้ปกครองคิดอย่างไรกับการให้ลูกเรียน EP ตั้งแต่ระดับอนุบาล

เรื่องของเรื่องคือว่าความคิดว่าอยากจะส่งลูกเรียน EP ตั้งแต่อนุบาล เป็น EP แลล เรียน ENG 90% กับ Native speak  ไม่ใช่แบบสองภาษา รร ที่ไปดูถ้าแบบสองภาษาจะเรียน ENG 70% กับครูฟิลิปปินส์ แล้วคุณยายเค้าก็เกิดคำถามขึ้นมาว่า ถ้าให้เรียน EP ตอนอนุบาล แล้วถ้าหากมาเรียน ป.1 เรียนแบบธรรมดา มันจะเวิร์ครึป่าวกับการลงทุนเสียเงินไปตอนเรียนอนุบาล (แผนคือ ป.1 จะลองให้สอบพวกสาธิตอ่ะค่ะ ถ้าสอบติดก็คงเรียนสามัญ) มีผู้ปกครองท่านไหนมีประสบการณ์แบบนี้มั้ยคะ  หรือว่ามีความคิดเห็นอย่างไร ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่