จากกระทู้น้ำแร่สเปรย์มโน...บริษัทกับตัวแทนไม่ได้มีความสนใจใยดีผู้บริโภคเลยแม้แต่น้อย

เราเป็นคนนึงนะคะที่ซื้อน้ำแร่ที่ว่ามาใช้ พร้อมกับสมัครสมาชิกด้วย
แต่พอดีมันยังใช้กับเราไม่เวิร์ค เลยยังไม่กล้าเสนอขายกับใคร
อ่านกระทู้มาซักพักก็มีเข้าไปถามถึงสิ่งที่ทุกคนสงสัย (พอดีสมัครสมาชิกเลยได้เข้าไปอยู่ในgroup chat ของตัวแทน)
ตอนแรกตั้งใจว่าจะไม่ยุ่งนะคะ เพราะเราก็เคารพหลายๆคนในกรุ๊ปนั้น
แต่........สิ่งที่พวกเค้าคุยกัน มันทำให้เราตั้งคำถามในใจว่า เฮ้ย!! มันเรื่องค่อนข้างใหญ่นะ
ทำไมไม่สนใจผู้บริโภคตาดำๆอย่างกรูเลยฟะ?? สนใจแต่จะสร้างเครือข่ายอย่างเดียว
เลยตัดสินใจว่า ลงก็ลง(วะ) พลีชีพกันไปเลย นี่คือต.ย.ที่ตัวแทนบอก(เป่าหู)กัน

ขออนุญาตพิมพ์ไปโพสไปนะคะ

เจอเหมือนกับท่านอื่นๆแหละค่ะ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ขอเอาผลที่ได้การรับรอง จาก FDA มาไว้หัวกระทู้เลยนะคะ

เราได้ paper ผลการทดลองเงินและทองในขนาดอานุภาคนาโนมาแล้วค่ะ

"FDA does not consider colloidal silver to be safe or effective for treating any disease or condition and has issued an advisory regarding its safety. Colloidal silver can cause serious side effects, such as argyria."

FDA ไม่รับรองความปลอดภัย

ชัดเจนค่ะ ยิ่งมีผลยืนยันว่าในน้ำนั่น มี Ag nano จริงๆ คือ มันไม่เหมาะที่จะเอามาใช้กับคนอ่ะค่ะ

"Silver has no known function in the body.
Silver is not a nutritionally essential mineral or a cure-all and should not be promoted as such.
Claims that there can be a “deficiency” of silver in the body and that such a deficiency can lead to disease are unfounded.
Claims made about the effectiveness of colloidal silver for numerous diseases are unsupported scientifically.
Colloidal silver can have serious side effects."

ชัดเจน

ดู key reference นะคะ
นั่นคือ เปเปอร์ หรือ literature (คือ การวิจัยที่ผ่านการวิเคราะมาแล้วและเป็นที่ยอมรับ ถึงตีพิมออกมาได้) นั่นเอง ไมได้อ้างสถาบันมาลอยๆ ชัดเจน คือ
มันอันตรายยยยยยย!!!!

http://nccam.nih.gov/health/silver

ชัดเจนค่ะหลักฐานมัดตัวเอง ดิ้นไม่หลุด

แท็กหว้ากอเพิ่มยังไงอ่าคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่