มีพื้นที่เปล่า200ตรม. ติดเทศบาลเชียงใหม่ ควรทำหอ 10 หรือ 15 ห้องดีครับ

ที่ดินห่างเทศบาลประมาณ200เมตรครับ
ตอนนี้กำลังจะสร้างหอพักครับ แรกเริ่มคิดจะสร้างแค่2ชั้น ชั้นละ5ห้อง รวมเป็น10 เพราะจะได้ไม่ต้องจัดการอะไรวุ่นวายมากนัก และไม่ต้องกู้
แต่พอคำนวนเงินที่มีอยู่ ถ้าจะสร้างเป็น3ชั้น 15ห้อง ก็อาจจะกู้เพิ่มไม่เกิน 5แสน

ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ครับ รบกวนขอคำแนะนำด้วยครับว่าควรทำแบบ10ห้อง หรือ15ห้องดี
เพราะ
ใจจริงแค่ไม่อยากให้ที่ดินเสียไปเปล่าๆ และตั้งใจใช้หอพักเป็นแค่เงินหมุนเท่านั้นครับ ไม่ใช่รายได้หลัก เลยอยากจะทำแบบเรียบง่าย10ห้อง ไม่ต้องวุ่นวาย
แต่ พอคิดถึงอนาคต ก็อดคิดไม่ได้ว่าแค่10ห้องมันอาจจะเล็กเกินไป
ขอบคุณครับ

ปล.ถ้าจะทำ15ห้อง ไม่มีปัญหาใดๆด้านกฎหมายครับ ไม่ว่าจะระยะห่างจากถนน,เขตที่ดินข้างเคียงและจำนวนที่จอดรถยนตร์ตามกฎหมายคำนวนตรวจสอบเรียบร้อยแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่