เวลาคุยหรือคบกับใครคุณมีเพลงประจำตัวให้คนคนนั้นมั้ย?

กระทู้สนทนา
สำหรับเราจะมีเพลงที่ฟังแล้วนึกถึงใครซักคน ขนาดเลิกคุยไปนานแล้วพอได้ฟังเพลงนั้นทีไรก็นึกถึงช่วงเวลานั้นทุกที
ยกตัวอย่างนะคะ แฟนคนแรก เรานึกถึงเพลง ภวังค์ ของ Skykick ranger เพราะเค้าร้องให้ฟังตอนกินก๋วยเตี๋ยวด้วยกัน 5555
แล้วก็คนล่าสุดที่คุย นี่นึกถึงเพลง รู้ ของ บี พีระพัฒน์ เพราะเป็นเพลงแรกที่เค้าเอาให้ฟัง อย่างนี้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่