หนุ่มญี่ปุ่นลักษณะนี้คืออาชีพอะไรคะ

พอดีเพิ่งไปเที่ยวญี่ปุ่นมาค่ะ แล้วทีนี้ก็ไปตรงชิบูย่า ยามค่ำคืน ราวๆ 1ทุ่ม คนกำลังเยอะเชียว เราก็เดินเล่นไปเรื่อยๆค่ะ ไปสะดุดตาหนุ่มคนนึง สูง หน้าตาดี แต่งตัวประมาณนักธุรกิจ เหมือนพี่แกยืนเล็งสาวๆอยู่ พอมีสาวหน้าตาดีผ่านมา แกก็ดิ่งเข้าไปคุย

เราอยากรู้ว่าพี่แกทำอาชีพอะไรอ่ะค่ะ มีใครพอรู้มั้ย จะว่าหนุ่มโฮสก็ไม่น่าจะใช่ เพราะมันไม่ใช่แหล่ง แล้วร้านรวงแถวนั้นก็เป็นห้างซะมากกว่า ถ้ารปปงงิ อาจจะใช่

อีกวันไปฮาราจูกุ ก็เจอเมือนกัน แต่อันนี้เขาจะมีกล้อง น่าจะมาหาสาวๆไปเทสหน้ากล้อง เหมือนพวกแมวมองแถวสยามบ้านเรา

แต่หนุ่มชิบูย่านี่เขาทำไรอ่ะคะ จะว่าจีบสาวมันก็ดูแปลกๆ(แบบว่าแอบดูนาน เห็นแกเดินดุ่ยๆเข้าไปทักเลย) หรือขายของ พอจะมีใครรู้มั้ยคะว่าเขาขายอะไร หรือทำอะไร ไปหาในเนทก็ไม่รู้จะค้นคำว่าอะไร ติดในใจอยากเผือก นอนไม่หลับ ฮ่าๆๆๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่