(ศิลปินไทย) ตามหา ชื่อเพลงที่มีนักร้องหญิงเล่นกีต้าร์ค่ะ

คือ  วันนั้นดูรายการเพลงช่วงดึกๆ แล้วเปิดมาเจอ
เป็นเพลงที่มีมิวสิคน่ารักมาก  นักร้องก็เสียงน่ารัก  เป็นป๊อบใสๆ อะค่ะ
มิวสิคเหมือนถ่ายอยู่ในสวน  มีต้นไม้ร่มรื่น  นักร้องก็ร้องไปเรื่อยๆ
คือจำได้แค่นี้จริงๆ  พอตื่นมาก็ลืมแล้ว  รู้แค่ว่ามันน่ารักมาก
ติดอยู่ในใจ  พยายามตามหาแต่หาไม่เจอค่ะ
นักร้องจะผมสั้นๆ แต่มัดรวบไว้ข้างหลังหน่อยๆ ผมเลยเป็นปอยๆ น่ารัก
ใครเป็นเซียนดูเอ็มวีเพลงไทย  ช่วยหน่อยนะคะ  นอนไม่หลับเลยพอคิดถึงเพลงนี้และนักร้องคนนี้อะ
ช่วยหน่อยนะคะ  อยากรู้คำตอบจริงๆ ขอบคุณมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่