ถามเกี่ยวกับภาระกิจสุดท้ายของ Fleur Delacour ครับ

ใน Harry Potter 4 and the Goblet of Fire ทำไมนางถึงยังได้เข้าร่วมในภาระกิจ maze ครับ ทั้งๆ ที่นางสอบตกในภาระกิจทะเลสาบ พอดีเอาหนังมาดูอีกรอบ แต่จำเนื้อเรื่องในหนังสือไม่ได้แล้วเพราะอ่านมามากกว่าสิบปี ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ตัวแทนทุกคนไม่ได้ถูกตัดสิทธิออกเพราะทำภารกิจไม่ผ่านครับ

คะแนนที่ได้จากภารกิจที่ 1 และ 2 จะถูกนำมารวมกัน เพื่อกำหนดลำดับการเข้าสู่เขาวงกต
ใครที่ได้คะแนนรวมสูงก็เข้าไปก่อน  ทำให้เพิ่มโอกาสเจอถ้วยประลองเวทย์ได้เร็วกว่า (แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นด้วยว่าเข้าไปแล้วเจออุปสรรคอะไร)
เฟลอร์ได้คะแนนรวมน้อย จึงได้เข้าไปเป็นคนสุดท้ายครับ

อันนี้ที่เคยตอบไว้ครับ ^^
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่