Chrome มีปัญหาครับ เปิดบางเว็บแล้วค้าง

ปัญหาที่ว่าคือ เปิดบางเว็บแล้วค้าง มีตัวหนังสือขึ้นด้านล่างว่า waiting for cache แล้วพอรอไปสักพักจะขึ้นว่า Aw, Snap! แต่ปัญหานี้ไม่ได้เป็นกับทุกเว็บนะครับ เช่น YouTube เปิดดูได้ตามปกติ, พันทิปก็เข้าได้ไม่มีปัญหา หรืออย่าง facebook ก็เข้าหน้าแรกได้ แต่จะไปค้างเมื่อกดเข้า group สรุปคือเท่าที่สังเกตดู มีปัญหานี้กับประมาณ 70% ของเว็บที่เปิดประจำ แล้วพอลองเอาไปเปิดใน IE ก็เปิดได้ตามปกติ

ตอนนี้ลองแก้ไขทุกอย่างแล้วครับ ทั้งลง chrome ใหม่ เคลียร์ cache ก็แล้ว สร้าง user profile ใหม่ก็แล้ว แต่ก็ไม่หายสักทีครับ ใครพอทราบวิธีแก้ไข รบกวนช่วยบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่