มือใหม่อยากลงทุนซ์้อ-ขายทองแท่งค่ะขอคำแนะนำ

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ทองอยู่ที่บาทละ 19500
คือต้องการเล่นแบบซื้อขายเอากำไรค่ะมือใหม่มากกกก
แต่ต่างจังหวัดซื้อ 5 บาทจะเสียค่ากำเหน็จบาทละ50 คือรวมก็ 250บาท
แต่ถ้าซื้อ10บาทจะไม่เสีย แต่ตังดันไม่พอนี่สิคะ ถ้าจะซื้อ 10 บาทก็ต้องรอเงินสิ้นปีก็กลัวทองจะขึ้น
มาขอคำแนะนำว่า

ยอมซื้อ 5 บาทตอนนี้เลยดีไม๊คะยอมเสียค่ากำเหน็จเอา หรือจะรอเงินสิ้นปี ซื้อทีเดียว10บาท
เราจำเป็นต้องซื้อต่างจังหวัดนะคะเพราะสะดวกในการซื้อขาย คือเราอยากเล่นแบบลงก็ซื้อ ขึ้นก็ขายเงี้ยค่ะ แบบระยะสั้นอ่าค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่