ไม่ได้ใช้บัตรเครดิตแล้วธนาคารเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปี

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตสอบถามนะคะ ดิฉันมีบัตรเครดิตอยู่ใบหนึ่ง ปีที่ผ่านมาไม่ได้มีการใช้งานรูดซื้อสินค้าใด ๆ ทั้งสิ้นเลยค่ะ (เป็นความผิดของดิฉันเองที่ไม่ได้ใช้แต่ก็ไม่ยอมยกเลิกบัตร) เมื่อหลายวันที่ผ่านมา ทางธนาคารได้มีการเรียกเก็บค่าธรรมเนียมรายปี เป็นจำนวนเงิน 1,070 บาท

ดิฉันอยากทราบว่า ค่าธรรมเนียมตัวนี้เราพอจะสามารถขอธนาคารยกเว้นไม่จ่ายได้ไหมคะ มีท่านใดเคยเป็นกรณีเดียวกับดิฉันแล้วขอยกเว้นค่าธรรมเนียมได้บ้างคะ

ขอบคุณทุกท่านที่เสียสละเวลาเข้ามาอ่าน / ตอบคำถามนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่