เด็กล้างจาน ความแค้น ความหวัง ความรัก !!!!!!!

พระเอกเรื่อง เป็นคนล้างจาน ชาม หลังร้านก๋วยเตี๋ยว
มีความใฝ่ฝันว่าสักวันต้องเป็นคนลวกเส้น หน้าหม้อ (ก๋วยเตี๋ยว) ให้จงได้
เหมือนกับที่พ่อของเขาเคยเป็นเมื่อ 30 ปีที่แล้ว

หากแต่เพียงแต่ว่า พ่อของเขาโดนหักหลัง ทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียง
ด้วยการถูกคนร้าย ใส่กะจั๊วปลอมลงไปในหม้อน้ำซุป

จนทำให้พ่อของเค้า ต้องออกจากร้าน หันไปทำงานก่อสร้าง ยังชานเมือง และไม่กลับมาอีกเลย
ซึ่งคนร้ายที่ว่า คือเพื่อนของพ่อ ซึ่งตอนนั้นเป็นเด็กเสิร์ฟในร้านนั้นนั่นเอง

มูลเหตุของการกระทำก็คือ พ่อของพระเอกให้เล่าฟังว่า ตอนนั้นที่พ่อเป็นคนลวกเส้น ไปปิ๊กรักกับลูกสาวเจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยว
ทั้งสองฝ่ายมีใจให้กันและกัน แต่เพื่อนพ่อ ซึ่งเป็นตัวร้าย ก็ชอบลูกสาวเจ้าของร้านเหมือนกัน
เกิดอิจฉา ตาร้อน ... หาทางกำจัดพ่อพระเอกไปซะ
ก็เลย ทำแผนชั่ว กะจั๋วปลอม ใส่ในหม้อ
จนพ่อ ช้ำใจ ช้ำรัก ต้องระเห็จมาที่กันดาร จนมาได้กะแม่เนี่ยล่ะ

พระเอกของเราโตเป็นวัยรุ่น เค้าเลยกลับมาที่ร้านแห่งนี้ เพื่อล้างแค้น
เพราะว่า เจ้าตัวร้ายสุดท้ายแล้วมันก็แต่งงานกับลูกสาวเจ้าของร้าน และได้ฮุบกิจการเป็นเจ้าของร้านก๋วยเตี๋ยวไปแล้ว

และที่เด็ดก็คือ ตัวร้ายกะลูกสาวเจ้าของร้าน ที่ตอนนี้ แก่เป็นคุณป้าไปแล้วนั้น
ดันมีลูกสาวน่ารัก ..

และพระเอกของเราที่เป็นเด็กล้างจาน ก็เกิดไปปิ๊ง ลูกสาวเจ้าของร้านรุ่น 2 เข้าให้

เรื่องราวจะเป็นอย่างไรต่อไป ความแค้นที่อยากจะชำระแทนพ่อ ความฝันที่อยากจะขึ้นแท่นเป็นคนหน้าหม้อ (ก๋วยเตี๋ยว)
กับความรัก ที่มีอุปสรรคขวางกั้น ....

เด็กล้างจานคนนี้จะเป็นอย่างไรต่อไป

..

ช่วยกันตั้งชื่อไทยให้ผมหน่อยครับ ผมจะเอาไปทำเป็นหนัง ฮี่ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่