วางแผนเที่ยว fullmoon party ต่อด้วย หมู่เกาะอ่างทอง จะไปอย่างไรดีคะ ???

วางแผนการเดินทางท่องเที่ยวจังหวัดสุราษธานี โดยมีจุดมุ่งหมายที่เกาะพะงัน เพื่อเข้าร่วม Fullmoon Party ใน ปี 2558 ช่วงเดือนกันยายนค่ะ ออกเดินทางจากสนามบินดอนเมือง ถึงสุราษฯ ประมาณ 20.20 น. จากนั้นก็วางแผนเดินทางไปเกาะพะงัน โดยขึ้นเรือนอน ที่ท่าเรือบ้านดอนค่ะ อยู่เที่ยวเกาะพะงัน 1 วัน และนอนที่นั่น อีก 1 คืน สรุปมีเวลาท่องเที่ยวตั้งแต่วันที่ 3 วัน 2 คืน เริ่มต้นที่ เกาะพนันค่ะ ทริปนี้มีผู้หญิง 3 คนค่ะ
คำถามที่ 1 ...... วันที่ 2 อยากเดินทางไปเที่ยวหมู่เกาะอ่างทองต่อ ไม่ทราบว่าต้องเดินทางอย่างไรคะ?
คำถามที่ 2 ...... วันที่ 3 จะเดินทางกลับจากเกาะอ่างทอง ไปที่สนามบินสุราษฯ ให้ทันขึ้นเครื่องรอบ 13.20 น. อย่างไร มีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรคะ ?
คำถามที่ 3 ..... ถ้าจะพักที่หมู่เกาะอ่างทอง แ้ล้วท่องเที่ยวแถวหมู่เกาะ อยากสอบถามว่ามีทริปอะไรแนะนำ ควรซื้อทริปหรือไม่อย่างไรคะ ?
หากใครมีข้อเสนออย่างไร รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคะ ทริปแรกกับการไปเที่ยวใต้เลย แค่คิดก็สนุกแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่