$$ นักรบกองทุน พรานหุ้นเม่าแสยง $$ วันศุกร์สดใส....BMCL เดินทางมาถึงจุดวัดใจ น้องดาวกดดันสมรภูมิทั่วโลก

สวัสดีครับ สหายผู้ร่วมรบทุกท่าน ^.^

....วันนี้สบายๆ ไปหน่อย เปิดกระทู้สายเลย แฮะๆๆ

....น้องดาวติดลบเมื่อคืน เล่นเอาทุกสมรภูมิพลาดท่า เสียรูปมวยไปเลย เริ่มจาก EEM ที่ติดลบไป 0.99% ไอ้ที่ขึ้นมาหายหมดเลย T..T
....น้องนิกกี้ และน้องหมวย เช้านี้ติดลบไปเช่นกัน ...ส่วนปู่ของเรา แข้งขาไม่ค่อยจะแข็งแรงมาวันสองวันแล้ว โดนกดนิดเดียวพับเพียบแหงๆ

....ด้านฝั่งตรงกันข้าม เกราะทองคำ ...เริ่มตั้งหลักใหม่ ขยับขึ้นนิดๆ แต่ก็ยังไม่ชัดเจน ต้องรอให้ข่าวร้ายหนักๆ หน่อย จึงจะได้รับความสนใจมากกว่านี้

พอร์ตหุ้น ยังทรงๆ อยู่ครับ ทั้งหุ้นในฝัน BLAND ที่รอเปิดกอง REIT ...DEMCO ไป 14 บาทอย่างไว ถือต่อไปครับ ภาพชัดเจนมากๆ ไม่มโน
...ส่วนอีกตัวที่คุยๆไว้ BMCL ...ตัวนี้เดินทางมาถึงจุดวัดใจ ไม่หลุด ก็เด้ง ...แต่เราคาดหวังไม่มาก และตั้งใจถือระยะยาว จะเอายังไงก็เอากันอยู่แล้ว

...วันนี้ EEM น้องนิกกี้ น่าจะ(ขาย)ลดความเสี่ยงออกไปได้แล้วนะครับ ถือมานานพอสมควรแล้ว สัญญาณ(ขาย)ก็มาแล้วด้วย

...ขอให้มีความสุข ในวันศุกร์ สิ้นเดือน ..หาอะไรอร่อยๆ ทานให้สะใจ พรุ่งนี้ตั้งใจว่าจะไปปั่นจักรยานระยะไกลสำรวจเส้นทางใหม่ๆ
...พวกเราพยายามสร้างอิสรภาพทางการเงินแล้วก็อย่าลืมพยายามสร้างอิสรภาพทางการงานด้วยนะครับ
...ถ้ายังต้องหอบงานมาทำในวันหยุด วันที่ควรจะเป็นเวลาส่วนตัว หรือวันของครอบครัว ก็ต้องวางแผนปรับผังชีวิตกันใหม่นะครับ...นักรบกองทุน Fighting+++
กระทู้เดิม http://pantip.com/topic/32508198

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่