ทำโทรศัพท์ Samsung Galaxy S2 หล่นพื้น แล้วมีอาการแบบนี้ที่จอ เปลี่ยนได้มั้ยคะ?

S2 หล่นพื้นค่ะ เอาด้านข้างลงด้วย ไม่ใช่หน้าจอลง มันขึ้นเป็นขีดดำเต็มจอ กับอีกครึ่งจอดำไปเลย แต่พอลอง cap หน้าจอ ปรากฏว่า ภาพที่แคปได้มันไม่ได้มีรอยขีดดำๆติดไปด้วย เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่จอรึป่าวคะ อยากสอบถามราคาซ่อมค่ะ จำเป็นต้องไปศูนย์ซัมซุงเลยมั้ยอ่ะคะ

ปล. แต่การใช้งานยังใช้ได้นะคะ ยังทัชได้ โทรได้ปกติทุกอย่างค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่