รถติดเนาะ ผมขับไปกลับ มีนบุรี - หมอชิต 6ชั่วโมงเอง บ้าไปแล้ว

กระทู้สนทนา
จาก4แยกมีนตอน 5โมงเย็นครับ
ผมใข้ชีวิตอยู่บนรถที่ถนน เกษตร-นวมิน 3ชั่วโมง ถ้าไปโคราชผมก็ถึงแล้วป่ะ
และมาถึงเส้นวิภาวดี ผมอนูที่นี้ 1ชั่วโมงจนไปถึงเส้นกำแพงเพชร2 และเข้าหมอชิต
ผมมารับของครับที่หมอชิต รับของใช้เวลาไม่ถึง 10นาทีและเดินทางกลับบ้านโดยทันที

ขากลับผมติดอยู่ที่เส้นกำแพงเพชร2 ครึ่งชั่วโมง จิงๆผมต้องชิดขวาเพื่อไปออกรัชดาแล้วเลี้ยวซ้ายหน้าเมเจอร์
แต่ผมไม่ไปครับ เพราะเลนนั้นไม่ขยับเลย ผมชิดซ้ายไปทางวิภาวดีแล้วจะไปกลับรถมาออกเส้นงามวงวาน
ก็เลยไปติดที่เส้นวิภาวดีเส้นเดิมอีกครึ่งชั่วโมง มาออกเส้นงามวงวานได้ก็มาติดที่งามวงวาน (เกษตร)อีกครึ่งชั่วโมง
จนลอดอุโมงแล้วมาเข้าเส้นเกษตร -นวมินได้ เส้นนี้ขาออกก็ติดแต่เคลื่อนได้ปะปลาย จนผมออกมารามอินทราได้

6ชั่วโมงจิงๆ ไม่เคยขับรถทรมานขนาดนี้มาก่อน ดีนะเป็นเกียร์ออโต้ ไม่งั้นกลับถึงบ้านผมต้องเสียขาไปแล้วแน่ๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่