[CR] แบกเป้ ลุยฝน เปรี้ยวสังขละบุรี-น้ำตกไทรโยคใหญ่ 4วัน3คืน

"มะเงยระอาว" (แปลว่า สวัสดี เป็นภาษามอญนะครับ)ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณ
สมาชิกหมายเลข 1319049 ที่ช่วยตอบคำถามผมจากกระทู้
http://pantip.com/topic/32406130 ด้วยนะครับ
แล้วก็ขอฝาก

รีวิวรูปแบบคลิปด้วยครับเผื่อใครอ่านรีวิวแบบภาพละไม่สะใจกดเข้าไปดูเลยครับ^_^
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

นี่เป็นรีวิวครั้งแรกของผมผิดพลาดยังไงก็ขออภัยไว้ ณ ที่นั้นก่อนเลยนะครับ^^
ปกติพวกผมชอบเที่ยวกันอยู่แล้วแต่ไม่เคยมีโอกาสรีวิว
ตอนว่างๆไม่มีอะไรทำก็ชอบมานั่งอ่านรีวิวของคนอื่นแล้วรู้สึกเพลินดี

เคยแต่อ่านรีวิวคนอื่น เลยอยากจะลองแชร์ประสบการณ์
เผื่อรีวิวนี้เป็นประโยชน์กับคนในนี้บ้างครับ

เริ่มเลยละกัน
พวกผมเริ่มออกเดินทางวันที่ 7 สิงหาคม ประมาณ8โมงเช้าขึ้นรถตู้จากสายใต้ใหม่
ลงที่ท่ารถเมืองกาญจนบุรีใช้เวลาประมาณ1ชั่วโมง45นาที พี่เค้าขับทันใจวัยรุ่นดีครับ^^
แล้วมาต่อรถทัวร์ไปลงทองผาภูมิอีกประมาณ3ชั่วโมงครับ
แล้วไปต่อรถหวานเย็นในราคา 160 บาท ราคารวมรถทัวร์กับรถหวานเย็นเลยครับ

นั่งรถหวานเย็นจากทองผาภูมิพี่คนขับเค้าบอกใช้เวลาประมาณ2ชั่วโมง
เพราะทางส่วนใหญ่จะขึ้นเขาลงเขาสะส่วนใหญ่
ในรถจะเป็นคนไทยซักครึ่งนึง ต่างชาติอีกครึ่งนึงเลยครับ
บรรยากาศระหว่างทางก็ตามรูปเลย

ชื่อสินค้า:   สังขละบุรี, กาญจนบุรี
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่