Google แบบใหม่ หาอะไรก็ไม่เจอ รู้สึกเซ็งมาก

บอกเลยว่าเซ็ง มากโดยเฉพาะวันใกล้หวยออก

ฉานไม่ได้ต้องการดูละคร

แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 13
ผุ้ใช้แบบใหม่ พิมพ์ค้นหาอะไรก็ไม่เป็น รู้สึกเซ็งมาก

กูเกิลไม่ได้กล่าวไว้
ความคิดเห็นที่ 6
ใช้คำไม่ถูก ฝัน กับ ว่า ไม่ต้องแยกกันหรอกค่ะ  คำค้นจะเพี้ยน
ความคิดเห็นที่ 15
เหอะๆ ค้นหากันแบบนี้ ไปค้นกี่เว็บ กี่เว็บ ก็ค้นหาไม่ได้ดั่งใจหมายหรอกครับ

ผมแนะนำนะครับ
1.ใช้คำค้นง่าย เช่นพิมพ์ไปว่า เลขเด็ด, หวยเด็ด, สามตัวตรง ประมาณนี้ "งดใช้คำฟุ่มเฟือย"
ที่คุณเจ้าของกระทู้พิมพ์ไปนั้น เท่ากับค้นหา 5 คำพร้อมๆ กัน คือคำว่า ฝัน, ว่า, โดน, กระชาก, สร้อย
อย่างนี้ก็หาได้ผลลัพธ์ที่ไม่ได้ใกล้เคียงแน่นอน

2.ไม่ต้องเว้นวรรคคำครับ Okey นะ ...เข้าใจตรงกันกับเว็บมาสเตอร์ไหมครับ

ส่วนคนที่แปลภาษา นั่นก็อีกคน
ถ้าแปลแล้วมันได้คำแปลกๆ ก็ลองตัดทอนคำลงครับ
เช่นจะแปลคำว่า Transformer = หม้อแปลงไฟฟ้า ลองไปคลิกดูเผื่อมีคำอื่น ถ้ายังแปลกๆ อยู่ก็
เปลี่ยนเป็น Transform ตัด er ต่อท้ายออก ซึ่งจะได้เป็นว่า

เห็นไหมครับเริ่มมีคำที่มีความหมายแล้ว แต่ต้องมีความรู้พื้นฐานภาษาอังกฤษบ้าง
จะแปลทีเดียวให้รู้เรื่องเป็นภาษาไทยแท้ๆ ไม่มีหรอกครับ

ก่อนที่จะว่าอะไรก็ควรศึกษาว่าตัวเราเองทำถูกต้อง ถูกวิธีหรือเปล่า นะครับ หากเรารู้ว่าเราไม่ถูกเอง นั่นก็จะทำให้เราจำได้ขึ้นใจ
ทำให้ต้องขวานขวายหาวิธีที่มันถูก
ความคิดเห็นที่ 4
เจออากู๋แปลภาษายิ่งเซ็งกว่า

ความคิดเห็นที่ 9
YouTube ก็เป็น วันก่อนเราจะแกล้งน้องหมาเรา เค้ากลัวเสียงฟ้าร้อง
จะหาคลิปเสียง เสิสคำว่า "คลิปเสียงฟ้าร้อง" ม่างงงงง เปิดมา เราตกใจเอง ไม่ใช่น้องหมา
ไม่เชื่อลองฟังดู 5555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่