**NYJ Theory** ทฤษฎีครอบครัว ตอน ทัตสึโอะลูกชายยอดกตัญญู

ขอต้อนรับทุกท่านเข้าสู่  งานมโนของเดี๊ยน

ก่อนอื่นขออธิบาย NYJ Theory ก่อนว่าคืออะไร

NYJ Theory คือ ทฤษฎีครอบครัว แบบ พ่อ แม่ ลูก
โดย   N=พ่อ     Y=แม่     J=ลูก

ที่มาของทฤษฎีมาจาก  เมื่อความรักของ NY ก่อกำเนิดขึ้น จะมีวิวัฒนาการแบบค่อยเป็นค่อยไป
โดยเริ่มต้นจากความเป็นพี่น้อง  และมีพัฒนาการไปเรื่อยๆ จนมีพยานรักอย่าง J  ซึ่งอาจใช้เวลาอยู่หลายปี

เอาล่ะ  มาเข้าเรื่องกันดีกว่า  
ความเดิมตอนที่แล้ว เผื่อใครยังไม่ได้อ่าน  http://pantip.com/topic/32467755

เรื่องราวครอบครัวของริว โอะนิซึกะ นั้น หลังจากริวกับมายูมิแต่งงานกัน และมีทายาทคือ ทัตสึโอะ
เขาสองคนก็ทำหน้าที่พ่อแม่ได้เป็นอย่างดี  เรามาฟังคำยืนยันนี้จากปากของ  ทัตสึโอะ กันเถอะค่ะ

ตอนเด็กๆ แดดดี๊กับหม่ามี๊ ชอบจับผมมาถ่ายรูปครับ
รูปนี้ถ่ายตอนผมอายุประมาณ 2 ขวบมั๊ง (อมยิ้มแบบเขินๆ)

พอโตขึ้น ผมก็เหมือนวัยรุ่นทั่วๆไปครับ

ในช่วงเรียนมหาวิทยาลัย  หม่ามี๊ให้ผมเข้าไปทดลองงานที่บริษัท
ตอนนั้นแดดดี๊ทำงานหนักมาก ผมสนุกมากเลยครับ ได้ตังค์ด้วย

cr.Natt ntk

ผมมารู้ความจริงตอนไปทำงานนี่ล่ะครับว่า
หม่ามี๊ทำหน้าที่คุมเงินในบริษัททั้งหมด
มิน่าล่ะ แดดดี๊ไม่เคยทานข้าวนอกบ้านเลย

พออายุ 21 ปี หลังจากที่ผมเรียนจบ ทุกอย่างก็เปลี่ยนครับ
แดดดี๊หม่ามี๊ให้ผมเข้ามาดูแลงานของบริษัททั้งหมดเลยครับ
// me หยิบแฟ้มรายชื่อบริษัทมาดู พบรายชื่อดังนี้

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

หลังจากที่ผมรับงานของบริษัทเต็มตัว  แดดดี๊หม่ามี๊ก็ไม่เคยอยู่บ้านเลยครับ
บินไปต่างประเทศเป็นประจำครับ   ไปฮันนีมูนกันอีกรอบน่ะ (หัวเราะ)

ส่วนผมเหรอครับ ก็อย่างที่เห็น!!!

เมื่อเช้านี้แดดดี๊ส่งรูปจากเมืองไทยมาให้ดูด้วยครับ

มันทำให้ผมรู้สึกว่า ผมควรมีใครสักคนมาดูแลได้แล้ว

//me ยื่นนามบัตรให้ทัตสึโอะ พร้อมส่งยิ้มหวานๆ
เจ้าคิกคัก

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่