ช่างแต่งหน้าทำผมเจ้าสาว จำเป็นต้องใช้ช่างดัง ฝีมือดี ค่าจ้างแพงไหมคะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ  จขกท กำลังจะแต่งงานต้นปีหน้าค่ะ
เรากับแฟน ทำงาน ใช้ชีวิตส่วนใหญ่อยู่ที่กรุงเทพทั้งคู่ แต่ต้องกลับไปแต่งงานที่บ้านเกิดคือ จ.ลพบุรี

ปัญหาคือ แต่งงานครั้งเดียวในชีวิต เจ้าสาวก็ต้องอยากสวยที่สุดในวันนั้น ตอนนี้ได้ชุดที่ชอบแล้ว ขาดแต่ช่างแต่งหน้าทำผมค่ะ
เรามีปัญหาหนักคือ เป็นคนผมบางมากๆๆๆๆๆ หน้ากลม ผิวขาวจนเห็นรอยสิวและรูขุมขนชัดเจน เราเลยกังวลเรื่องช่างแต่งหน้า โดยเฉพาะช่างทำผมเป็นพิเศษ
จะจ้างช่างแต่งหน้าฝีมือดี ส่วนใหญ่ก็อยู่ ในกทม. ออกงานตจว.เค้าคิดค่าเดินทางรวมค่าแรงแล้ว ราคาแพงมาก หาได้ถูกสุดคือ รอบละ 10,000 เช้า-เย็นรวมค่าน้ำมัน 22,000฿
บอกตามตรงว่าเสียดายเงินค่ะ เก็บเงินตรงส่วนนี้ไปซื้อแหวนให้คุณแฟนดีกว่าไหม

แต่จะจ้างช่างที่ ตจว. ก็ไม่ไว้ใจ กลัวฝีมือไม่ดี ทำผมเราไม่สวย
ตอนนี้เครียด สับสน และงุนงงมาก ทำไงดีคะ

ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆและเจ้าสาวรุ่นพี่หน่อยค่ะ ว่าเราควรทุ่มทุนจ้างช่างฝีมือดีจาก กรุงเทพ ที่ไว้ใจได้ จะได้ไม่ต้องมานั่งลุ้น ว่าจะแต่งหน้าทำผมเราสวยไหม ดีไหม
หรือจะเสี่ยงดวงจ้างช่างที่ ตจว.เพื่อเซฟงบประมาณดีคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกความเห็นค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่