[SR] ...แม่ประนอมพาไปเจิมตึกใหม่ ร.ร. Holiday Inn Pattaya ตลุยตลาดน้ำ แวะไหว้หลวงพ่อโสธร ชม ร.ล.จักรีนฤเบศร และกินอร่อยๆกัน

ทริปนี้แม่ประนอมไปพัทยาวันที่ 1-3 ส.ค.  โดยได้รับการเชิญชวนจากทางโรงแรม Holiday Inn Pattaya  ให้ไปทดลองพักตึกใหม่ที่เพิ่งเปิดวันที่ 1 ส.ค.  เป็นเวลา 2 คืน  โดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆ  ก้เลยเป็นที่มาของทริปนี้

ในรีวิวนี้นอกจากจะพาชมตึกใหม่ของโรงแรมแล้ว   ก็จะพาไปเที่ยวตลาดน้ำโบราณนครเนื่องเขตด้วย  เนื่องเพราะเราจะไปแวะไหว้พระหลวงพ่อโสธร  พอดีทางผ่านตลาดน้ำ  ก็เลยแวะเก็บภาพสวยๆ  ซื้อของเล็กๆน้อยๆ

แวะดื่มกาแฟที่ Coffee Club ทางผ่านตรงมอเตอร์เวย์  ก่อนถึงตัวโรงแรม  

พาไปชมเรือรบหลวงจักรีนฤเบศร  พาไปทานร้านอร่อยที่บางเสร่ ร้านเรือนทะเล  และแวะซื้อข้าวหลามแม่สุนีย์ที่ตลาดหนองมนทางกลับบ้าน

ตามไปดูรีวิวกันเลยครับ

เพื่อนหากมีอะไรจะสอบถามเพิ่มเติมหรือเข้าไปพูดคุยกะแม่ประนอม  ได้ที่เพจนะครับ  ชื่อเพจ  แม่ประนอม EAT & Travel Life Style

หรือไปเม้าท์มอยกันที่เฟสบุ๊คส่วนตัว  ก็ยินดีรับแอ๊ดเพื่อนๆครับ  เฟส Luie Saetang

ยังไง  ถูกใจ  ชอบใจรีวิว   ขอทิป   เป็นกำลังใจแม่ประนอมคนทำรีวิว   ด้วยนะครับ

หรือคิดว่าข้อมูลน่าสนใจ  ก็ช่วยกันแชร์ต่อๆเพื่อนเพื่อนๆได้รับชมกันทั่วหน้ากันคราบ...

โดยกด + ที่มุมซ้ายด้านล่างจ้า  

ขอบคุณครับ   พาพันขอบคุณพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณพาพันขอบคุณ
ชื่อสินค้า:   แม่ประนอม EAT & Travel Life Style Holiday Inn Pattaya ตลาดน้ำโบราณนครเนื่องเขต
คะแนน:     
**SR - Sponsored Review : ผู้เขียนรีวิวนี้ไม่ได้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง แต่มีผู้สนับสนุนสินค้าหรือบริการนี้ให้แก่ผู้เขียนรีวิว โดยที่ผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนอื่นใดในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่