พนักงานทำความสะอาด/ขายของการรถไฟสุราษฎร์ธานี

เนื่องด้วยวันนี้ผมไปนั่งรอรับเพื่ออนๆแต่ระหว่างรอผมก็ได้ทานขนมเป็นปกติเหมือนที่ผมเคยทำ แต่พอมาวันนี้ มีผู้ชายคนนึงมาพูดเสียงดังๆว่า " กินแล้วทิ้งบ้าง มีจิตสำนึกบ้าง " คนนั้นเค้าก็เดินผ่านผมแถมเหลือบตาหรือมองด้วยหางตาใส่ผม ผมกับแฟนก็เลยงงว่าอะไรทั้งๆที่ผมกับแฟนและผู้โดยสารก้อนั่งอยู่แต่เขาไม่ได้ทานอะไร ชายคนนั้นก็ไปยืนอยู่ที่ทางข้ามชานชลา แล้วผมก็เลยมองไปทางนั้นแล้วชายคนนั้นก็มองหน้าผมผมก็มองหน้าเค้า เค้าตะโกนมาว่า "น้องมองหน้ามีอะไร" ผมก็ งง อีก พอเพื่อนผมมากำลังจะกลับ ชายคนนั้นเดินสวนทางกับผมแล้วแฟนผมบอกว่ามันมองหน้าผม แล้วผมหันหลังกลับไปก็มองหน้ามัน ทีนี่ล่ะคับ มันตะโกนมาว่า "มองอะไรจะเอาอะไร" ทีนี้ลูกและภรรยาเค้ามองมาที่ผม ผมก็เดินไปหน้าสถานี ชายคนนั้นก็วิ่งเข้ามาหาผมพร้อมพูดคำว่า "มองหน้ากุทำไม" แล้วผมบอกว่าแล้วคุณว่าอะไรผม มันบอกว่า ไม่ได้ทิ้งอย่าร้อนตัวสิ กุไม่ได้เอ่ยชื่อรู้ได้ไงว่ากุด่า ผมคิดในใจว่ายังไม่เคยรุ้จักกันก็ไม่รุชื่อธรรมดา มันก็โวยวายว่า กุด่าคนบ้า แต่ผมดูแล้วไม่มีคนบ้าสักคน แถมมันยังจะต่อยผมอีกดีที่ภรรยาและแฟนผมห้ามทัน แต่ผมไม่ได้จะทำร้ายอะไรเค้าน่ะคับ เหมือนอันตพาลมาก ผมอยากให้ส่วนที่เกี่ยวข้องให้ความเป็นธรรมหน่อยคับ ผมไม่อยากให้คนอื่นเป็นเหมือนผมแล้วพาไปฆ่าเหมือนน้องอายุ 13 ปีน่ะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่