Lumia 630 Vs. Zenfone 5 ?

หลังจากค้นไปค้นมาตัดตัวแล้วเหลือ 2พระหน่อนี่แหล่ะครับใจลำเอียงไปทาง Zen5 เพราะจอใหญ่กว่ารอมก็เยอะกว่า(สเปคล่าสุด) แต่เป็นห่วงเรื่องแบตเพราะตามอ่านในนี้ส่วนใหญ่คล้ายกันคือแบตหมดค่อนข้างเร็ว ขณะที่ 630 สเปคด้อยกว่าทุกอย่างแถมกล้องหน้ายังไม่มีซะอีก(แต่ข้อนี้ผมไม่มีปัญหาเนื่องจากไม่ได้ใช้อยู่แล้ว) แต่ได้ยินมาว่าแบตหมดช้ากว่า เลยอยากให้ช่วยฟันธงหน่อยครับ งบไม่เกิน6,000 งานหลักก็โทร,เล่นเน็ตนิดหน่อย(Dtac 3G),ดูหนังmkv-mp4และคลิปวิดีโอทุกวันวันละ6-8ชั่วโมง,เล่นไลน์เฉพาะส่วนแชทไม่ทำอย่างอื่น รบกวนด้วยนะครับ
ปล.1 เสาร์นี้จะไปจัดแล้วครับ
ปล.2 ถ้านอกเหนือจากนี้ก็แนะนำได้นะครับ แต่ขอที่มี0ในภูเก็ตครับผม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่