ดีแทคแก้ปัญหาให้หน่อยครับ

ผมทำเรื่องย้ายค่ายจากดีแทคไปทรู
ตอนต้นเดือน ต่อมาวันที่ 8
จนท ดีแทค โทรมาเสนอเงื่อนไขโปรยี้อลูกค้า
ผมรับได้ โดยขอเริ่มรอบบิลนี้  จ่ายตามโปรใหม่
แต่เวลาคิดเงิน กลับใช้โปรเก่า นับแต่ 24 มิยา ถึง 7 กค
โปรใหม่นับแต่ 8 กค ถึง 23 กค รวม 729 บาทเศษ โดยอ้างว่าเฉลี่ย
โปรเดิมผมสี่ร้อยกว่า
โปรใหม่สามร้อยกว่า
คุณเฉลี่ยน่าเกลียดเกิน เพราะหากเอาโปรเก่ามาคิดทั้งเดือนผมก็จ่ายน้อยกว่านี้ ยิ่งถ้าเอาโปรใหม่มาคำนวณทั้งเดือนผมก็จ่ายแค่สามร้อยกว่า แต่นี้มาเฉลี่ยแบบนี้ ผมคิดง่ายๆเลย คุณเอาเงินผมไปสองโปรเต็มเดือนเลย แก้ไงครับ โทรไป 1678 ก็เอาแต่อธิบายการเฉลี่ย
ผมจะไปปิดการใช้เลย เพราะมั่วเกิน แจ้งไปแทนที่จะแก้ไขให้สมกับที่ขอให้ผมใช้ต่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่