จะยกเลิกประกันอุบัติเหตุ(ประกันสินเชื่อ)ที่บังคับพ่วงมากับตอนซื้อรถอย่างไร

กระทู้สนทนา
ผมจากออกรถครับ ก็มีนัดกับ Nissan leasing มาเอาเอกสารวันนี้

คุยๆกัน มาตกใจ
ปกติผมผ่อนงวดละ 12700
แต่เขียนลงไปว่า 13000 เป๊ะๆ
ผมถามไม่ทำได้ไหม เค้าบอกว่า บริษัทบังคับให้ทำประกันทุกคนครับ
ค่าประกันผมก็13000กว่าๆ เป็นประกันคน ไม่ใช่ประกันรถครับ

เค้าคิดให้เสร็จเรียบร้อย แบ่งจ่ายเป็นงวดๆ200กว่าบาท 48เดือน เป็น13000เป๊ะพอดี (ตรงนี้คือแปลกมาก อะไรมันลงตัว000ขนาดนั้น ราคาตามใจฉันรึเปล่า)
คอนนั้นงงๆมึนๆช็อคๆ เลยเซ็นๆไปก่อน

มาหาในเน็ต จริงๆแล้วลงไม่ทำก็ได้
เลยอยากถามครับง่ามีวิธียกเลิกอย่างไร โทรหาเซลล์หรือ Nissan leasing โดยตรง
ใครมีปสก.แบบนี้บ้าง แชร์กันที ตอนนี้เสียความรู้สึกมากๆ โดนเอาเปรียบชัดๆ ซื้อรถครั้งแรกก็โดนเลย

ปล. ดอก0เปอครับ

--------------
อัพเดตนะครับ
ด้วยความร้อนใจ โทรไปหาไฟแนนที่มาเอาเอกสาร
ถามว่าขีดฆ่าตอนประกันได้ไหม ก็ยันท่าเดียวว่าไม่ได้ๆ เป็นนโยบายบริษัท ถ้าไม่เอาประกันก็จะไม่ส่งเรื่องให้ เพราะเค้าจะมีปัญหา
เลยโทรให้เซลไปจัดการละครับ ถ้าไม่ได้ก็ถอนจอง

หมื่นสามกับเวลาผ่อน4ปีไม่ได้เยอะครับ แต่มันขึ้นตรงที่ "บังคับ"
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่