ระหว่างทำสุกี้กับทำทูน่าคอร์นสลัด จะทำอะไรดี ที่ง่าย สะดวกและประหยัด?

ระหว่างทำสุกี้กับทำทูน่าคอร์นสลัด จะทำอะไรดี ที่ง่าย สะดวกและประหยัด?

เราคิดว่าเสาร์นี้วันหยุด จะทำอาหารทานกับครอบครัวที่บ้าน พ่อแม่เรากลับมาอยู่ด้วย (นานๆมาที)
แต่เราไม่รู้ว่าจะเลือกทำเมนูไหนให้พ่อแม่ดี 5555 ><'
ที่จริงก็อยากทำให้ทานทั้งสองเมนูนะ แต่ถ้าทำสุกี้ก็ต้องไปตลาดอีก ถ้าเลือกทำทูน่าก็โอเค เพราะห้างก็อยู่ใกล้บ้านนะ ไปซื้อแปปเดียว

แต่เราคิดไว้คร่าวๆว่า สุกี้เราจะใส่แค่ เนื้อหมู,ไก่  ลูกชิ้นหมู ไส้กรอก  ผักกาดขาว แครอท ผักบุ้ง  (ที่บ้านมีหม้อต้มสุกี้เรียบร้อย)
ส่วนทูน่าคอร์น ก็ต้องซื้อ ข้าวโพด แครอท ถั่ว มายองเนส มัสตาร์ด และปลาทูน่า - -"

รูปประกอบนิสสสนึงงง ><' cr. google

อะไรที่ประหยัด สะดวก รวดเร็วบ้างคะ ช่วยแนะนำเราหน่อยนะคะ (มือใหม่หัดทำอาหารค่ะ ไม่เคยทำเลยจริงๆ)
ขอบคุณมากๆค่ะ จุ๊บๆซูซิบะหมี่เค้กอมยิ้ม17
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เราว่าสุกี้ดีกว่านะคะ ตามความเห็นเรานะ เรื่องราคาก็ไม่เเพงด้วย ดีต่อสุขภาพมากกว่าทูน่าคอร์นสลัดด้วย เพราะเห็นว่าจขกททำทานกับพ่อเเม่ (เดาว่าน่าจะมีอายุเเล้ว)
และที่สำคัญ... เราว่ามันเหมาะเป็นมื้อหลักมากกว่าทูน่าคอร์นสลัดนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่