จะตั้งผ้าป่าเพื่อการศึกษาต้องทำยังไงค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีเพื่อนๆในกลุ่มจะไปจัดห้องสมุดให้โรงเรียนที่มหาสารคามซึ่งยังขาดแคลนหนังสือ และชั้นหนังสือ เลยคิดจะตั้งกองผ้าป่าการศึกษาเพื่อหาทุนในการจัดซื้อหนังสือและชั้นหนังสือเข้าห้องสมุด อยากจะสอบถามเพื่อนๆห้องศาสนาว่า ขั้นตอนในการตั้งผ้าป่าเพื่อการศึกษาต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ ไม่เคยทำมาก่อนค่ะ    ขอบคุณค่ะอมยิ้ม17
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่