เลิกสูบบุหรี่ Vs เลิกดื่มสุรา...อย่างไหนเลิกยากกว่ากันครับ >o<

เมื่อหลายวันก่อน......ผมไปทานก๋วยเตี๋ยว "ชายสี่บะหมี่เกี๊ยว" ร้านใกล้ๆ ที่พัก
ได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณลุงเจ้าของร้าน.....คุยกันเรื่องบุหรี่และสุรา คุณลุงเจ้า
ของร้านเล่าให้ฟังว่า.....เป็นคนที่สูบบุหรี่ และดื่มสุรามาตั้งแต่ตอนยังเป็นหนุ่ม
อมยิ้ม07
ปัจจุบันนี้เลิกดื่มสุราแล้ว แต่ยังสูบบุหรี่อยู่.....คุณลุงบอกว่า เลิกสุราแล้วก็เลิก
ได้เลย ไม่นึกอยากไปดื่มอีก ส่วนบุหรี่พยายามหลายครั้งแล้ว..เคยหยุดสูบไป
2 ปีก็ยังต้องกลับมาสูบอีก....เวลาไม่ได้สูบบุหรี่รู้สึกหงุดหงิด...กระวนกระวาย
หัวใจ
พอได้สูบแล้ว...รู้สึกสบายใจ อารมณ์ดี คุณลุงบอกว่าเลิกสูบบุหรี่เลิกยากกว่า
เลิกดื่มสุรามากๆ  >ii<
pompom
....................................................................................................................................
.................
อยากถามความเห็นของเพื่อนๆ หน่อยครับ เพื่อนๆ คิดว่า..ระหว่างบุหรี่กับสุรา
ส่วนตัวของเพื่อนๆ แล้ว คิดว่าอย่างไหนเลิกยากกว่ากันครับ......ขอบคุณครับ
ใบเหลือง
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่