[CR] The Eyes of Iran : เปิดอารยธรรมเปอร์เซีย ตาม(หา)ธรรมชาติอิหร่าน

อมยิ้ม17 สวัสดีครับพี่ๆน้องๆชาวพันทิป ห่างหายไปนานเลยตั้งแต่รีวิวแคชเมียร์ และอินเดีย เมื่อปีที่แล้ว
หลังจากนั้นก็ได้มีโอกาสเดินทางไปทั้ง จิ่วจ้ายโกว รวมถึงประเทศเพื่อนบ้านอย่างพม่า
แต่เนื่องจากเห็นว่ามีท่านอื่นเคยรีวิวมากมาย (จริงๆแล้วขี้เกียจนั่นเอง อิอิ) เจ้าคิกคัก

ทริปนี้เป็นทริปที่มีอุปสรรค์มากถึงมากที่สุดตั้งแต่ไปเที่ยวมาเลย ปัญหาความวุ่นวายมีตั้งแต่ต้น จนท้อ อมยิ้ม14
แต่ทั้งหมดทั้งมวล ก็สามารถผ่านไปได้ด้วยดี ก็เลยอยากแบ่งปันข้อมูลไม่มากก็น้อย เผื่อใครต้องการลองเดินทางไปประเทศนี้บ้าง
รีวิวครั้งนี้ผมไม่ขอลงลายละเอียดมาก แต่จะพยายามใส่ข้อมูลให้มากที่สุดครับ เนื่องจากไม่มีเวลาจริงๆ
เพราะยังต้องกลับไปรับใช้ชาติอีกหลายเดือน มีเวลาพักก็เลยได้แค่เท่านี้นะครับ เพี้ยนลุย

มีหลายท่านถามว่าเองรึป่าว ตอบว่าไปเองครับ เดินทาง หาข้อมูล ด้วยตัวเองทั้งหมดครับ ไกด์ไม่จ้างด้วย เลยไม่ค่อยมีประวัติมาเล่า อมยิ้ม15อมยิ้ม15อมยิ้ม15

ทริปนี้ผมใช้ 600D + Canon 10-22mm + Tamron 18-270 mm PZD
รูปสถาปัตยกรรมภายในที่แสงน้อยๆ อาจไม่ค่อยชัดเท่าที่ควรเนื่องจาก ผมถอด filter CPL ที่ติดกับ Canon 10-22mm ไม่ออก อมยิ้ม08

งบประมาณตกคนละ 40,000 บาท

ส่วนเรื่องโรมแรมที่พักแต่ละเมือง ผมได้รีวิวไว้ใน Tripadvisor.com ท่านใดสนใจลองเข้าไปอ่านได้ครับ
ปล.โรงแรมอิหร่านไม่มีให้จองออนไลน์นะครับ ต้องติดต่อทาง e-mail หรือ โทรไปเลยครับ (จองได้ลำบากมาก)

คำเตือน : ผู้ที่ต้องการข้อมูลด้วยประวัติความเป็นมา ต้องทำใจครับ ผมไม่มีจริงๆ ไม่ได้ขี้เกียจด้วย เม่าปัดรังควาน

ชื่อสินค้า:   อิหร่าน
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่