>>> คัดค้านผู้ชนะ Miss Thailand Universe 2014 ค่ะ <<<

กระทู้คำถาม
ก่อนกระทู้จะตกไปดิฉันขอยืนยันจุดประสงค์ค่ะ

อยากให้แอลลี่เป็นตัวแทนประเทศไทยไปประกวด MU ค่ะ
ถึงฝ้ายจะไม่สละตำแหน่งหรือของรางวัลใดๆก็แล้วแต่
แต่ขอสิทธิ์ให้แอลลี่ไปประกวด MU แค่นั้นจริงๆค่ะ
มันเป็นความฝันชองน้อง ผู้ใหญ่ทั้งหลายโปรดพิจารณาอย่าทำลายฝันเด็กคนนี้เลยนะคะ

แต่ถ้าน้องฝ้ายยืนยันจะไป พี่ก็แวะเอารูปเพื่อนๆน้องฝ้ายที่ต้องเจอบนเวทีมาฝากค่ะ

และวันนี้เป็นวันครบรอบ 26 ปี (24 พ.ค. 1988) ที่ประเทศไทยได้ MU คนที่ 2 พี่ปุ๋ยของเรา

ยิ่งเห็นที่สิ่งที่แอลลี่โพสใน IG ขอให้ความฝันหนูเป็นจริงนะคะ พี่เป็นกำลังใจ

มีหลังไมค์ฝากมา ให้ไปร่วมกันลงชื่อที่นี่ค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

ตอนนี้ขาดไม่เยอะแล้ว

สุดท้ายละครของฝ้ายกำลังจะออนแอร์แล้ว เป็นครั้งแรกที่เห็น มิสยูนิเวิสมาเล่นเป็นคนรับใช้
ถึงแม้ละครจะถ่ายก่อนน้องประกวดก็ตาม หวังว่าถ้ามีเรื่องหน้าคงได้เป็นนางเอกนะคะ

ว่าแต่ว่าใช่เรื่องนี้มั้ยคะที่น้องมาถ่ายสามคำ ?

บายยย

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

เป็นแฟนนางงาม และเชียร์เบอร์ 27 ค่ะ แต่พอเบอร์ 17 ชนะ งงค่ะ ว่าทำไม ????
ไม่ใช่ว่าไม่สวย แต่ศักยภาพมันไม่ได้จริงๆ สูง 168 เอาไปทำอะไรบนเวที MU คะ ?
ห้ามบอกว่าเรื่องหุ่นฟิตแอนเฟิมกันไดั เพราะคุณมีตัวเลือกที่ดีกว่าทำไมไม่เลือก ?
เบอร์ 17 ชนะ ไม่ผิดนะคะ ผิดที่กรรมการค่ะ เลือกนางเพราะอะไร ?
ขอคำอธิบาย ? จำได้เลยว่าก่อนประกวดเจ้าของลิขสิทธิ์พูดว่าอย่างไร
'ปีนี้ รูปร่าง หุ่น และ ภาษาสำคัญมากบนเวที' แล้วดูคนที่คุณเลือกสิคะ
เราอาจเป็นแฟนนางงามตัวเล็กๆที่ไม่มีบทบาทในชีวิตพวกเค้า
แต่ 1 ปี สำหรับแฟนนางงามที่รอตัวแทนประเทศไทยไปแข่งขันนางงามจักรวาลมันจุกค่ะ ที่ได้ตัวแทนแบบนี้
สุดท้าย คนชนะกริยาวาจา งดงามมากค่ะ

เทียบหุ่น คนชนะกับ รอง 1

กริยาวาจางดงามจากทวิตเตอร์ผู้ชนะ

เต็มที่กับการประกวดมากค่ะ

~กิริยาน่าชม เหมาะสมทุกท่วงที สิ่งเหล่านี้ ล้วนมีอยู่ในเธอ~ ค่ะ กิริยานางเข้ากับเพลงประจำเวทีเลยค่ะ
อายแทนพี่เบิร์ดคนร้องจังเลยยย

ปัจจุบันหนูเป็น MUT 2014 แล้วค่ะ อย่าลืมเปลี่ยนตำแหน่งนะคะ

หนูไม่ได้อยู่รายการสตอเบอรี่ชีสเค๊กละนะคะ แต่เป็น.....

สรุปนะคะ

ส่วนรูปนี้ของฝ้าย

ในรูปนางยอมรับว่าเป็นนาง แต่นางบอกว่านั่นไม่ใช่บารากุ นางเป่าลูกโป่ง =='
แล้วในมืออีกข้างเพื่อนฝากถือค่ะ เอากับนางสิคะ อีบ้าาาาาา ดิฉันกินข้าวค่ะ ข้าวกล้องด้วย ลูกโป่งอะไรคะ ควันลอยฉุยฉายข้างในเชียว นั่นไม่ใช่ของวิเศษจากโดราเอมอนนะคะ เลิกแถเถอะค่ะ คนเค้าจะเกลียดเอา !
นี่นะหรือ ตัวแทนสาวงามจากประเทศไทย งามหน้ามากค่ะ
ห้ามบอกว่าเคยพลาด เพราะพลาดแบบนี้พลาดมากค่ะ อายุไม่เด็กแล้วค่ะ
กล้ามากบอกว่าเป่าลูกโป่งท่อยาวเชียวค่ะ
นี่ไม่ใช่ลูกอมจูปาจุ๊ปส์ นะคะ ไม่เอาค่ะ อย่าแถ !

รองอันดับสองก็ใช่ย่อยนะคะ ดูจากภาพ อายุ 21 ปีมากี่รอบแล้ว

เพิ่มเติมรูปรอง 2 ค่ะ งามหน้ามากกกกก

ไหนว่ากองนี้สกรีนคนเก่งไงคะ

นี่น่ะหรือเวทีอันดับหนึ่งของประเทศ

กรรมการคะตอบคำถามดิฉันด้วยยยยยยยย

สุดท้ายอยากบอกว่า ตำแหน่งนี้มันจะติดตัวคุณไปตลอดชีวิต ต่อให้คุณ มีลูกมีหลาน อายุ 80
คนก็จะยังเรียกคุณว่า Miss Universe Thailand 2014 หรือคนนี้เคยเป็น Miss...นะ
หลังจากนั้นวีรกรรมจะอยู่กับแฟนนางงามไทยอีกนานแสนนานน

ไว้อาลัยกับวงการนางงาม ขอบคุณค่ะ

เมื่อกี้ดูข่าวไหนบอกว่าตั้งใจมากประกวด ฝันอยากเป็นนางงาม สาบานสิคะ ?? หุ่นแบบนี้คือตั้งใจ หรือมาแบบงงๆ

แล้วแอลลี่ที่เตรียมตัวมากว่า 9 เดือน บินขัามน้ำข้ามทะเลมาจาก USA เพื่อประกวดโดยเฉพาะ เค้าไม่ตั้งใจหรือ ?
หรือคนอื่นที่ตั้งใจมาประกวดจริงๆ เค้าไม่เสียโอกาสดีๆให้คนที่เขัามาประกวดแบบงงๆอย่างคุณหรือคะ ?

ปล. เวทีนี้คือ Miss Universe Thailand ค่ะ เมื่อกี้รีบพิมพ์เลยสลับกัน
ปล.2 ใครที่ไม่เห็นด้วยเหมือนกับดิฉัน ร่วมด้วยช่วยกันโหวตกระทู้ด้วยค่ะ
ปล.3 ใครที่บอกว่า ก่อนน้องเป็นนางงาม น้องก็เป็นวัยรุ่นคนนึงพูดหยาบคายบ้างไม่เป็นไร ไม่เห็นต้องเรียบร้อย สร้างภาพ
        ขอบอกไว้ตรงนี้เลยว่า 'นางงามต้องงามทั้งใจและใบหน้า ดูช้างให้ดูหาง ดูนางให้ดูแม่' โอเคนะคะ
        สุดท้ายต๊อบ ฟองพิกุล โดนปลดจากการแข่งขันทำไมคะ ?? ตอบ // ถามฝ้าย
ปล.4 ไม่ได้ออกมาดิ้นที่คนที่ตัวเองเชียร์ไม่ชนะ คนสวยกว่าเบอร์ 27 มีค่ะ ยอมรับได้หมดถ้าเบอร์อื่นจะชนะ แต่เบอร์ 17 นี่คือ ดีที่สุดจาก 40 แล้วหรือคะ ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1160
จบแล้วนะคะกับการแถลงข่าว เป็นไปตามสูตรค่ะ ออกมาขอโทษและก็จบ ดิฉันรู้อยู่แล้วว่านางต้องไม่คืนตำแหน่ง เพราะนางย้ำนัก ย้ำหนาว่ามาจากการเลือกของกรรมการ (ตกลงหล่อนไม่ได้มาแข่งสินะ ) เอาเถอะ ทำอะไรไม่ได้แล้ว ก็คงต้องให้นางงามที่มาจากการเลือกตั้ง ทำหน้าที่ของนางต่อไป จริงๆแล้วเราไม่ได้อยากให้นางถอนตัวก็ได้ (ถ้าละอายใจก็ควรถอนค่ะ) เพียงแต่อยากให้นางสละสิทธิ์การไปประกวด MU โดยให้ รอง 1 ไปแทน ด้วยเหตุผลที่ว่า'ตัวเองศักยภาพไม่พอ' สุดท้ายแล้วการประกวดปีนี้ก็เป็นแค่โชว์ปาหี่ธรรมดาค่ะ แน่นอนว่าไม่ได้มีผลกับการดำเนินชีวิต ดิฉันยังสามารถใช้ชีวิตได้อย่างต่อไป แต่ในฐานะแฟนนางงามบอกเลยว่าปวดใจมาก นี่คือความอัปยศของวงการนางงามไทย ทุกวันนี้ก็ภาวนาให้ลิขสิทธิ์ MU ในไทยตกไปอยู่กับคนที่พร้อมและยุติธรรมกว่านี้ ดังนั้นปีหน้าเดี๋ยวก็มีประกวดใหม่ค่ะ ปีนี้ก็แค่งด Support ประเทศตัวเอง บอกเลยว่า อายประเทศ AEC มากค่ะ แต่ถามว่าเชียร์มั้ย ? ขอดูหลังจากนี้ค่ะ
ปล.วันนี้แอลลี่สวยมาก ยิ่งดูยิ่งเสียดาย วอนกอง MUT หาเวทีส่งออกน้องด้วยเถอะค่ะ 9 เดือนที่แอลลี่บินมากตามฝันจาก LA แอลลี่ทำดีที่สุดแล้ว พี่รักหนูนะ (บรรดาคนที่ชนะรางวัลพิเศษก็สวยกว่าคนชนะมงค่ะ)
ปล.2 'หนูพร้อมจะเป็นคนดีค่ะ' พอรอง 2 พูดจบ มงกุฎหักปั๊บ เอ่อออ มงกุฎไม่ตอบรับนางงามหรือคะ ?
ปล.3 ผู้ใหญ่บางคน 'แก่เพราะกินข้าว เฒ่าเพราะอยู่นาน' สิ่งที่คุณทำในวันนี้ คุณจะโดนถอนหงอกจนกว่าผมจะหมดหัวแน่นอนค่ะ

สุดท้าย โชคดีนะฝ้ายย บรัยส์ // เบะปากกกกกกกก

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 37
อย่าลืมนะคะ ว่าเราเอานางงามไปส่งออกต่อ เราต้องเจอแบบนี้

ไม่ได้มาประกวดนางงามน่ารัก คิกขุ คีมูจีนะคะ

ฝรั่งเค้าไม่รู้จักคะ

อินโดนีเซีย ขวาสุด

ยูเครนค่ะ

ประเทศเวเนซูเอล่าค่ะ

สเปนค่ะ

คุณแดงคะ เคยคิดไหมคะว่าคุณทำเวทีมากี่ปีแล้ว
นางงามตกรอบทุกปีคะ
เอาตั้งแต่พี่ปุ๋ย ภรณ์ทิพย์ นาคหิรันกนก ได้มงจักรวาลมาเลยนะคะ ประมาณ 23-24-25ปี ประมาณนี้
หลังจากนั้นประเทศไทยแทบจะไม่เคยเข้ารอบเลย
เข้ารอบประมาณ3ครั้งคะ
รวมชาม กับกวางฟ้ารุ่งแล้วนะคะ
ที่เหลือตกรอบทุกปี

คุณแดงคะ

พิจารณาตัวเองนะคะ เป็นถึง ND กองประกวด

กรรมการหามาให้มันดีๆคะ ไม่ใช่ไปเอาประธานกรรมการ หัวหน้าบริษัท อาซิ้ม อาม่า มานั่งกดคะแนน
จะเอามาทำไมคะ
ต่างประเทศเค้าใช้นางงาม นางแบบ ดีไซต์เนอร์ เซเลป มาเป็นกรรมการคะ
ประเทศไทยใช้คนใหญ่คนโตหรอคะพี่ค๊าาา

ห่วยคะ

ไหนจะเรื่องก๊อปชุดราตรีแบรนด์ดังๆให้นางงามใส่ประกวด ในนามสายสะพาย Thailand
กูอายมากคะ
แล้วก็มานั่งแก้ต่างว่าใครก็ก็อปกัน
คือ E DOK จะไปทำตามเค้าทำไม
นางงามเราสวยเท่าเค้า รวยแบบเค้า ประเทศเราดังเท่าเค้าหรอคะ
ของไทยก๊อปชุดราตรีได้เห้มาก ก๊อปแบบ แทบจะเหมือนชุดจริง
แล้วใส่สายสะพาย Thailand

คิดสิคะ ว่ากรรมการที่มานั่งดู มีทั้งนายแบบ นางแบบ วงการแฟชั่น คนดัง เซเลป
ถ่ายทอดสดไปทั่วโลก
เค้าจะคิดยังไงคะ
ตรีตราหน้าคะ
ความคิดเห็นที่ 24
กรรมการตัดสินโดยพลังจิตเหรอครับ
ธิดาไขมันมาก เวทีนี้ห่วยลงๆ (หรือคนสวยจริงๆไม่มาประกวด?)
ดู มิสทิฟฟานี่เป็นตัวอย่าง เริ่มมีพวกหน้าตาเก๋ๆ โฉบเฉียว ผิวสีแทนเข้ามาแล้ว
เป็นแบบนี้ปีหน้า ลองติดต่อเขา เอากระเทยบ้านเราไปประกวดเถอะครับ แค่หุ่นก็กินขาดแล้ว

ความคิดเห็นที่ 30
น้องเค้าสวย หน้าสวย แต่ไม่ใช่สวยแบบนางงาม แต่เป็นสวยแบ๊ว สวยแบบเด็กวัยรุ่นไทยทั่วไป
แต่รูปร่างนี่คือ ทำไมปล่อยเนื้อปล่อยตัวขนาดนี้ มาประกวดนางงามทั้งที ไม่มีความตั้งใจเลยหรือยังไงเนี่ย
ถึงเอลิสัน เบอร์ 27 จะได้หรือไม่ได้ แต่ยังมีตัวเลือกคนอื่นมากกว่า 10 คน ที่สวยพร้อมกว่าน้องเบอร์ 17 นี่ตั้งเยอะ
แต่มาแพ้เด็กเส้นช่อง 3 เอาง่ายๆ เจ็บใจแทนคนเข้าประกวดจัง รองอันดับ 2 นี่ก็ใครผลักเข้ามาได้ตำแหน่งก็ไม่รู้

เรื่องพูดจาหยาบคาย พอเข้าใจได้ว่าวัยรุ่นสมัยนี้มันก็แบบนี้ทั้งนั้น
แต่เข้าประกวดมาแล้ว ก็ควรไปลบทวีตหรือข้อความที่มันหยาบเยอะๆออกไปบ้าง
ไม่ใช่ขึ้นหัวทวิตเตอร์ว่า 'เป็นเมียน้อยครูสอนโยคะ' หราเลย มันสมควรมั้ยเอ่ย?
แต่น้องก็บอกอยู่แล้วว่าตัวเองสวยแต่โง่เนอะ ยังไงก็แก้ไขปรับปรุงบ้างละกันค่ะ
เพราะตอนนี้ศักยภาพน้องมีแค่หน้าสวยจริงๆ หุ่นพัง เดินพัง โพสท่าไม่เป็น แอ๊บแบ๊ว บลาๆๆๆ
ไม่อยากเห็นนางงามไทยไปเดินกระด๊อกกระแด๊ก ชูสองนิ้ว ทำปากจู๋ ถ่าย selfie ในกอง MU ค่ะ
ความคิดเห็นที่ 39
เสียดายรอง 1 มาก สวย สูง ภาษาเป๊ะ เมื่อไหร่เส้นสายจะหมดไปจากประเทศไทยเสียที คิดว่านามสกุลใหญ่ นามสกุลโต เป็นดารา อยู่ในวงการอยู่แล้ว จะมาเบียดความฝันคนอื่นที่พร้อมและอยากทำเพื่อชาติจริงๆทำไม ไม่เข้าใจ
ความคิดเห็นที่ 1
จะเป็นลมค่ะ คนสวยๆ เก่งๆ มีความสามารถ หุ่นดี ปั้นง่ายๆ หลายคนไม่เลือก

แสดงความคิดเห็น
Preview