นิโคล คิดแมน ถูกทาบให้รับบทเจ้าหญิง Grace แห่งประเทศ Monaco

นิโคล คิดแมน กลายเป็นเต็งจ๋าที่จะได้รับบทเป็นเจ้าหญิงเกรซ เคลลี ในหนัง Grace of Monaco หนังใหม่ของผู้กำกับโอลิวิเยร์ ดาฮาน ครับ ตามรายงานของวาไรตี้ในรายงานบอกว่า”นักแสดงหญิงชั้นนำเกือบทั้งฮอลลีวู้ด”อยากได้บทนี้ แต่ผู้สร้างถูกใจคิดแมนที่สุด ซึ่งวาระสำคัญของเรื่องคือ เกรซ เคลลี่ เป็นดาราที่โด่งดังและสวยมาก ต่อมาได้อภิเษกกับเจ้าชายเรนิเย ที่ 3 แห่งโมนาโก และทิ้งชีวิตดาราไปเป็นเจ้าหญิงแห่งโมนาโก

หนังเรื่องนี้ไม่ใช่หนังชีวประวัติเสียทีเดียวครับ เพียงแต่เอาชีวิตช่วง 6 เดือน ในปี 1962 ตอนที่เจ้าชายเรนิเยที่ 3 มีปัญหากับฝรั่งเศสว่าด้วยกฎหมายการหลบเลี่ยงภาษี เจ้าหญิงเกรซได้เดินเกมอยู่หลังฉากเพื่อช่วยเหลือเจ้าชายเรนิเยและประเทสโมนาโกให้พ้นสภาวะคับขัน บทหนังเป็นของแอแรช เอเมล ซึ่งถูกขึ้นบัญชีว่าเป็นบทหนังที่ดีที่สุด และคาดกันว่าใครที่จะมารับบทเจ้าหญิงเกรซอาจมีโอกาสได้เข้าชิงรางวัลออสการ์ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่