ซัมซุงแกแลคซี่โน๊ต1 เปิดเครื่องชาร์ตแบตๆโดนสูบฮวบ

กระทู้คำถาม
ต่อเนื่องจากหัวข้อกระทู้ เวลาเปิดเครื่องชาร์ตสมมุติแบตเหลืออยู่35% พอเสียบสายชาร์ต(เปิดเครื่องขณะชาร์ตแต่ไม่ได้เล่นไม่ได้ใช้มือถือเลยวางทิ้งไว้)แบตจะลดลงเหลือ 30% จนลดลงเรื่อยๆ ค่ะ

เวลาชาร์ตก้อต้องเอาของหนักๆ ทับตามรูป เสียบสายเฉยๆ ชาร์ตไม่เข้าเลย

อีกอย่างหนึ่งคือ ถ้าใช้งานตัวเครื่องจะร้อนมาก แค่เปิดดูรูปในเครื่อง จะประมวลนานมาก แบตลดเร็วมาก

สุดท้าย ซ่อมจะหลายตังค์ไหมคะ ลองสลับแบตจากเครื่องอื่นมาก็ไม่แตกต่างค่ะ
หรือ ไม่ต้องซ่อม ซื้อเครื่องใหม่ใช้เถอะ ซ่อมไม่คุ้มแน่นอน

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่