มีวิธีดับ เรอ กลิ่นกระเทียบไหมครับ

กระทู้คำถาม
คือผมเป็นคนชอบกินกระเทียมสดมาก แทบทุกมื้อ แต่มีอยู่วันหนึ่งเพื่อนมันทักว่า"กลิ่นกระเทียมมุงมาถึงนี่เลย"

รู้สึกเซ็ง และ อาย เลยครับ บางครั้งก็ต้องฝืนไม่เรอลำบากสุดๆ สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนมากินวันที่ไม่ได้ออกจากบ้าน

เลยอยากถามทุกคนว่ามีใครพอรู้วิธีดับกลิ่นเรอกระเทียมบ้างไหม

หรืออย่างน้อยก็ให้กลิ่นน้อยลงที่สุดก็ยังดี

ขอบคุณครับ

เพิ่มเติม - เรอไม่มีเสียงนะครับเดี๋ยวเข้าใจว่าผมไม่มีมารยาท อิอิ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่