อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดูดีขึ้นค่ะ

ตอนนี้ ดิฉัน อายุ 22 ปีแล้ว โสดมาหนึ่งปีแล้วค่ะ คือมีแฟนกี่คนก็ไม่เคยสมหวังเลยสักคน คงเพราะเราต้องมีข้อไม่ดีอะไรสักอย่าง อาจเป็นที่หน้าตา หรือบุคลิกภาพค่ะ  แต่ประเด็นที่อยากทำให้ตัวเองดูดีขึ้น เพราะเราเจอคำพูดจากคนที่เราแคร์ที่สุดก็คือแฟนเก่าค่ะ  เขาบอกว่า ไปหาคนดีๆเหอะ บอกให้เราต่างคนต่างอยู่เหอะ เป็นเพื่อนได้ก็เป็นเป็นไม่ได้ก็ช่างเหอะ  คือเจ็บมันดูเป็นคำพูดที่ไม่มีอะไรและไม่มีคำด่าแต่ไม่รู้ทำไมเราเจ็บ โดยเฉพาะคำที่บอกให้เราไปหาคนดีๆเหอะ มันเจ็บแแบบอกไม่ถูก แต่จำกับคำพวกนี้มาก เราเรียนมหาลัยเดียวกันเจอหน้ากันเราเหมือนเป็นลมสำหรับเขาเลยค่ะ อีกอย่างเขามีแฟนใหม่ไปแล้วและแฟนใหม่เขาดูดีกว่าเรามากค่ะ  เจ็บทุกครั้งที่เห็นเขาเดินคู่กันและเขาไม่เคยหันมามองเราเลย  เราเลยอยากสวยบ้างค่ะ  อยากทำศัลยกรรมค่ะแต่ยังไม่มีงบขนาดนั้น แต่ก็อยากเปลี่ยนแปลงตัวเองเบื้องตนก่อน แต่ไม่รู้ควรทำยังไงค่ะ อยากขาวกว่าเดิมแต่เป็นคนผิวเหลืองค่ะไม่ดำ ผอมและหุ่นดีค่ะ  ใึครพอจะมีคำแนะนำในการเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้นบ้างค่ะ  (อาจจะบรรยายยาวไปน่อย น่ะค่ะ)

ขอบคุณค่ะยิ้มยิ้มผู้หญิง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่