เปิดร้านขายของต้องใช้งบเท่าไหร่

เนื่องจากเราเหนื่อยเป็นลูกจ้างเลยอยากกลับบ้านต่างจังหวัดไปเปิดร้าน
อยากทำเป็นร้านกิ๊บช๊อป และขายอุปกรณ์การเรียนด้วยเล็กน้อย
ส่วนหน้าร้านก็จะขายกาแฟ (วางโต๊ะและทำสวนหย่อมเล็กๆไว้ให้ลูกค้านั่งระหว่างรอค่ะ)

เรามีสถานที่ (ตั้งอยู่หน้าโรงเรียนมัธยม) มีชั้นวางของ ตู้ โต๊ะ เรียบร้อยแล้ว เหลือแค่แต่งร้านและซื้อของมาขาย
เลยอยากทราบว่าต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่คะ

ถ้าแท็กผิดขอ อภัย ด้วยนะคะ เพิ่งตั้งกระทู้แรก

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่