ช่วยหน่อยค่ะ เครียดมากใครเคยลองกินยาเลื่อนประจำเดือนเเล้วประจำเดือนมาช้ามั่ง

ขอถามหน่อยนะค่ะพอดีซื้อยาเลื่อนประจำเดือนมากินในช่วงสงกานวันที่11 เเล้วกินจนถึง15
ที่เรากินยาเลือนเพราะเมนมาวันที่13 -14ประมาณเนี่ยไม่เเน่ใจที่กินอยากเล่นสงกาน
เเล้วทีนี้เรากินยาคุมด้วยยาคุมเราหมดเม็ดสุดท้ายวันอังคาร์ที่8เเล้วหยุดกินเจ็ดวัน เเละมากินอีกทีที่16
เเล้วเราก็กินยาคุมตามครบกำหนดวันที่ต้องกิน เเต่ถามเภสัช เถสัทบอกรอประจำเดือนมาเเล้วค่อยกินยาคุมเพราะ
เค้าบอกกินตอนประจำเดือนมาเภสัทบอกว่าจะได้ไม่งง ที่เรากินเพราะเราป้องกันเรามีเพศสัมพันธ์ต้องกินป้องกัน
ไว้ก่อนเเต่มีไม่บ่อยนะค่ะ เเต่สงสัยว่าทำไมประจำเดือนไม่มาสักทีจะทำยังไงให้ประจำเดือนมามั่ง ใครเคยเป็น
เเบบเรามั่ง เราไม่อยากเครียดเลย หรือเพราะเรากินยาเลื่อนเเล้วมากินยาคุมต่อมันจะเกี่ยวไหมที่ประจำเดือนมาช้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่