ผมหยิกฟู แห้ง ไร้น้ำหนัก ดัดผมแล้วจะฟูกว่าเดิมมั้ยคะ

ผมเราหยิกมากเลยค่ะ หยิกตั้งแต่โคนจดปลาย ตามภาพประกอบ

(รูปจากในกูเกิ้ลค่ะ ขอเซนเซอร์หน้าตาเจ้าของรูปค่ะ)

แต่ผมเราหนากว่าในรูปค่ะ หนามากๆ ปล่อยไม่ได้เลยค่ะ (คือปล่อยได้ แต่....เม่าตาสว่าง
ฟุ้งฟู บางจุดไม่เป็นลอนด้วยค่ะ (เพราะหวีบ่อย) แถมยังแห้งเสีย
ทุกวันนี้ได้แต่ทำทรงโมจิ ถักเปียเก็บ รวบผมตลอด อยากปล่อยผมบ้างค่ะ เม่าโศก

ไม่ได้อยากยืดผมนะคะ เคยยืดแล้วเมื่อหลายปีก่อนค่ะ น่าจะตอนม.4 แรกๆก็สวยดี แต่พอผมใหม่งอกเท้านั้นแหละ เม่าตกใจ

มีท่านใดที่ผมหยิกแล้วเคยดัดบ้างคะ ผมฟุ้งฟูรึเปล่าคะ
แล้วต้องดัดลอนไหน ยังไง คือจะไปปรึกษาช่างด้วยค่ะ แต่อยากหาข้อมูลก่อน
กลัววันไปดัดแล้วคล้อยตามช่าง โดยไร้ข้อมูลใดๆ อาจไม่เกิดประโยชน์สูงสุดในการดัดผมก็ได้ค่ะ 55+
ไม่ใช่ไม่เชื่อช่างนะคะ แต่ถามจากผู้มีประสบการณ์ ก็ถือว่าสำคัญมากๆอย่างนึงค่ะ

แล้วก็สอบถามเรื่องผลิตภัณฑ์ดูแลเส้นผมหลังดัดด้วยค่ะ
เชื่อว่าช่างต้องแนะนำให้ซื้อของทางร้านแน่ๆ แต่อยากดูยี่ห้อไม่ร้านประกอบค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่