น้องชายไปเที่ยวออสเตรเลียแล้วทำไอโฟน5 ตกแม่น้ำ ควรทำอย่างไรดี

พี่ครับ ขอถามอะไรหน่อยน่ะครับ พอดีว่าตอนนี้น้องชายขอวผมอยู่ที่ออสเตรเลียแล้วเกิดทำ i phone5 ตกน้ำที่สะพาน harbour bridge แล้วหาไม่เจออ่ะครับ ซึ่งมีคนบอกว่าถ้า i phone หายในต่างประเทศให้เอาระหัส IMEI ไปที่ศูนย์เพื่อขอรับเครื่องใหม่ได้ ไม่ทราบว่าจะได้คืนหรือป่าวครับแล้วผมต้องทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่