ที่บ้านมีผึ้งบินมาบ่อยมาก จะล่อยังไงให้กลายมาเป็นผึ้งเลี้ยงบินเข้ากล่องครับ

กระทู้สนทนา
เพราะว่าที่บ้านมีดอกไม้เยอะ ผึ้งเลยพากันมาเป็นโขยงๆ ตั้งแต่ประมาณแปดโมงเช้า จนสี่ห้าโมงก็ยังเห็นอยู่

เป็นแบบนี้มาหลายปีแล้ว เลยคิดว่าถ้าได้กล่องเลี้ยงผึ้งมา พร้อมที่จะเลี้ยงเค้าได้

เราจะทำยังไงให้ผึ้งเข้าไปทำรัง ต้องทาสีผึ้งหรือน้ำผึ้ง หรือจะต้องทำแบบไหนครับ

(รูปจากอินเทอร์เน็ท)
<<<< สมมติว่ามีอุปกรณ์แบบนี้แล้ว

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่